Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:300.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do B.Braun Medical AG sản xuất. Chi tiết về thuốc Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml là sản phẩm gì? Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml là thuốc sản xuất bởi B.Braun Medical AG có tác dụng điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml giúp giảm đau tạm thời trong các trường hợp không phải nguồn gốc nội tạng, thuốc cũng giúp làm hạ thân nhiệt nhanh và Xem thêm

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-b-braun-10mg-ml-100ml-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml là sản phẩm gì?

  • Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml là thuốc sản xuất bởi B.Braun Medical AG có tác dụng điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml giúp giảm đau tạm thời trong các trường hợp không phải nguồn gốc nội tạng, thuốc cũng giúp làm hạ thân nhiệt nhanh và hiệu quả.

Thông tin cơ bản của Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml

  • Tên sản phẩm: Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml

  • Số đăng ký: VN-19010-15

  • Công ty đăng ký: B.Braun Medical AG

  • Xuất xứ: Tây Ban Nha

  • Dạng bào chế: Dung dịch tiêm truyền.

  • Hạn sử dụng: 36 tháng.

  • Quy cách: Hộp 10 chai nhựa 100ml

Thành phần của Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml 

  • Paracetamol (Acetaminophen) 1g/100ml

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml

  • Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

      Ðau.

  • Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

  • Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

       Sốt.

  • Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Tuy vậy, liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Liều dùng của Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml 

  • Cách dùng:

    • Thuốc dùng tiêm truyền

  • Liều dùng:

    • Ðể giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng uống hoặc đưa vào trực tràng là 325 – 650mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4g một ngày; liều một lần lớn hơn (ví dụ 1g) có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.

    • Ðể giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần, liều xấp xỉ như sau: trẻ em 11 tuổi, 480mg; trẻ em 9 – 10 tuổi, 400mg; trẻ em 6 – 8 tuổi, 320mg; trẻ em 4 – 5 tuổi, 240mg; và trẻ em 2 – 3 tuổi, 160mg.

    • Trẻ em dưới 2 tuổi có thể uống liều sau đây, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần: trẻ em 1 – 2 tuổi, 120mg; trẻ em 4 – 11 tháng tuổi, 80mg; và trẻ em tới 3 tháng tuổi, 40mg. Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tùy theo mỗi bệnh nhi.

    • Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9g mỗi ngày. Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hòa tan trong chất lỏng.

  •   Quên liều:

    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.

  • Quá liều:

    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml 

  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

  • Người bệnh quá mẫn với paracetamol.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydro-genase.

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml 

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

  • Người bị phenylceton – niệu (nghĩa là, thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày – ruột thành phenylalanin sau khi uống.

  • Một số dạng thuốc paracetamol có trên thị trường chứa sulfit có thể gây phản ứng kiểu dị ứng, gồm cả phản vệ và những cơn hen đe dọa tính mạng hoặc ít nghiêm trọng hơn ở một số người quá mẫn. Không biết rõ tỷ lệ chung về quá mẫn với sulfit trong dân chúng nói chung, nhưng chắc là thấp; sự quá mẫn như vậy có vẻ thường gặp ở người bệnh hen nhiều hơn ở người không hen.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Người lái xe và vận hành máy móc tham khảo ý kiến bác sĩ.

  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ

Tác dụng phụ Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml                   

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

  • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:

  • Da: Ban.

  • Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.

  • Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.

  • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000

  • Khác: Phản ứng quá mẫn.

  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

  • Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.

  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml là bao nhiêu?

  • Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá

Mua Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol B.Braun 10mg/ml 100ml tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng :
  • Mua hàng trên website : https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về B.Braun Medical AG
Công ty sản xuất: B.Braun Medical AG.
Địa chỉ: Route de Sorge, 9 CH- 1023 Crissier..
Quốc gia sản xuất: Switzerland.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!