BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm
0 đánh giá


Giá bán:370.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm là dược phẩm/thuốc gì ?

BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm có số đăng ký  do Công ty cổ phần dược phẩm CPC1 Hà Nội sản xuất. Chi tiết về thuốc BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm có tác dụng/ công dụng gì ?

BFS-Paracetamol là sản phẩm gì? BFS-Paracetamol là một trong những loại thuốc được điều chế dưới dạng dung dịch pha tiêm và được chỉ định dùng cho người gặp phải các cơn đau. Thuốc BFS-Paracetamol hiện nay đang được rất nhiều người bệnh tin dùng bởi công dụng giảm đau hạ sốt do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh Thông tin cơ b Xem thêm

BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua BFS-Paracetamol 1000mg/10ml CPC1HN - Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/bfs-paracetamol-1000mg-10ml-cpc1hn-ha-sot-o-nguoi-bi-sot-do-cam-cum.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

BFS-Paracetamol là sản phẩm gì?

  • BFS-Paracetamol là một trong những loại thuốc được điều chế dưới dạng dung dịch pha tiêm và được chỉ định dùng cho người gặp phải các cơn đau. Thuốc BFS-Paracetamol hiện nay đang được rất nhiều người bệnh tin dùng bởi công dụng giảm đau hạ sốt do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh

Thông tin cơ bản của BFS-Paracetamol

  • Tên sản phẩm: BFS-Paracetamol

  • Số đăng ký: VD-27819-17

  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm CPC1 Hà Nội

  • Xuất xứ: Việt Nam

  • Dạng bào chế: Dung dịch đậm đặc để pha tiêm truyền

  • Hạn sử dụng: 24 tháng

  • Quy cách: Hộp 10 ống x 10ml

Thành phần của BFS-Paracetamol

  • Paracetamol 1g/10ml

Công dụng - Chỉ định của BFS-Paracetamol

  • Công dụng của các thành phần có trong BFS-Paracetamol:

    • Paracetamol là loại thuốc giảm đau hạ sốt được sử dụng phổ biến trong điều trị đau đầu, đau cơ, đau khớp, đau lưng, đau răng, cảm cúm…

  • Công dụng của BFS-Paracetamol:

    • Giảm đau trong các trường hợp: đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng,…

    • Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm, viêm nhiễm.

  • Đối tượng sử dụng BFS-Paracetamol:

    • Người bị đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng,…

    • Người bị sốt do cảm cúm, viêm nhiễm.

Liều dùng - Cách dùng BFS-Paracetamol

  • Cách dùng:

    • Dùng đường tiêm 

  • Liều dùng:

    • Truyền tĩnh mạch trong 15 phút. Khoảng cách >= 4 giờ giữa 2 lần truyền. 

    • Vị thành niên & người lớn > 50kg: 1g/lần (= 1 chai 100 mL), có thể 4 lần/ngày, liều tối đa 4g paracetamol/ngày. 

    • Trẻ > 33kg (khoảng 11 tuổi), vị thành niên & người lớn < 50kg: 15 mg/kg/lần (= 1,5 mL dung dịch/1kg), liều tối đa 60 mg paracetamol/1kg/ngày. 

    • Hoặc dùng theo chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Quên liều:

    • Khi quên liều nên bỏ qua liều đã quên và uống liều tiếp theo. 

    • Không được uống gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

  • Quá liều:

    • Khi quá liều nên ngưng sử dụng sản phẩm để dõi. Cần có người bên cạnh theo dõi khi quá liều, nếu có bất kỳ phản ứng nào xảy ra cần được đưa ngay đến cơ quan y tế gần nhất để được sơ cứu kịp thời.

Chống chỉ định của BFS-Paracetamol

  • Không sử dụng nếu có mẫn cảm đối với bất kỳ thành phần nào của BFS-Paracetamol

  • Những bệnh nhân đã điều trị bệnh bằng thuốc nhóm IMAO hay đã sử dụng IMAO 2 tuần trước thì không sử dụng thuốc này

  • Bệnh nhân đang bị suy gan và suy thận không sử dụng thuốc này do sẽ ảnh hưởng tới chuyển hóa và thải trừ của thuốc

  • Bệnh nhân đang mắc bệnh u xơ tiền liệt tuyết hoặc bệnh hẹp cổ bàng quang hay Glocom góc hẹp cũng không được sử dụng thuốc này

Lưu ý khi sử dụng BFS-Paracetamol

  • Lưu ý chung:

    • Để đảm bảo an toàn, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

    • Phụ nữ mang thai: chỉ dùng Paracetamol khi thật cần thiết.

    • Phụ nữ đang cho con bú: không thấy có tác dụng không mong muốn trên trẻ bú mẹ khi người mẹ dùng Paracetamol.

  • Dùng cho người lái xe:

    • Thuốc BFS-Paracetamol không nên dùng cho người lái xe và vận hành máy móc do thuốc có ảnh hưởng đến tâm thần và sự tập trung.

Tác dụng phụ của BFS-Paracetamol

  • Buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày,...

  • Hiếm gặp các phản ứng dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay. Ngưng dùng thuốc khi thấy xuất hiện các biểu hiện này.

  • Vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu.

  • Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ không đáng có nào hãy thông báo ngay cho bác sĩ.

Tương tác

  • Isoniazid, rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturate, Carbamazepine) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol.

  • Dùng chung Phenothiazine với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.

  • Metoclopramide có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol.

  • Trước khi sử dụng BFS-Paracetamol, nên liệt kê các sản phẩm thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang dùng cho bác sĩ để tránh những tương tác không đáng có. 

Bảo quản

  • Để xa tầm tay của trẻ em.

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C, nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

Sản phẩm tương tự

Tài liệu tham khảo: drugbank.vn/thuoc/BFS-Paracetamol&VD-27819-17

Giá BFS-Paracetamol là bao nhiêu?

  • BFS-Paracetamol hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua BFS-Paracetamol ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua BFS-Paracetamol tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty cổ phần dược phẩm CPC1 Hà Nội
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!