Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:185.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do Công ty cổ phần dược phẩm Minh Dân sản xuất. Chi tiết về thuốc Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco là sản phẩm gì? Paracetamol 1g/10ml MD Pharco là dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch được chỉ định điều trị giảm đau và hạ sốt hiệu quả. Với thành phần chính Paracetamol giúp làm giảm nhanh các triệu chứng như đau đầu, đau cơ, đau khớp, đau lưng, đau răng, cảm sốt. Ngoài ra thuốc còn dùng  giảm đau ởXem thêm

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 1g/10ml MD Pharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-1g-10ml-md-pharco-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol 1g/10ml MD Pharco là sản phẩm gì?

  • Paracetamol 1g/10ml MD Pharco là dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch được chỉ định điều trị giảm đau và hạ sốt hiệu quả. Với thành phần chính Paracetamol giúp làm giảm nhanh các triệu chứng như đau đầu, đau cơ, đau khớp, đau lưng, đau răng, cảm sốt. Ngoài ra thuốc còn dùng  giảm đau ở người bị viêm khớp nhẹ.

Thông tin cơ bản của Paracetamol 1g/10ml MD Pharco

  • Tên sản phẩm: Paracetamol 1g/10ml MD Pharco
  • Số đăng ký: VD-26906-17
  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm Minh Dân - MD Pharco Xuất xứ Việt Nam
  • Dạng bào chế: Dung dịch tiêm truyền tĩnh mạch
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.
  • Quy cách: Hộp 5 ống x 10ml,

Thành phần của Paracetamol 1g/10ml MD Pharco 

  • Paracetamol 1g/10ml.

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 1g/10ml MD Pharco

  • Paracetamol được sử dụng để điều trị các triệu chứng như đau đầu, đau cơ, đau khớp, đau lưng, đau răng, cảm sốt.v.v… Thuốc có tác dụng giảm đau ở người bị viêm khớp nhẹ, nhưng không có tác dụng đối với viêm nặng hơn (viêm sưng khớp cơ).

Liều dùng của Paracetamol 1g/10ml MD Pharco 

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng tiêm truyền
  • Liều dùng
    • Truyền tĩnh mạch trong 15 phút. Khoảng cách >= 4 giờ giữa 2 lần truyền.
    • Vị thành niên & người lớn > 50 kg: 1 g/lần (= 1 chai 100 mL), có thể 4 lần/ngày, liều tối đa 4 g paracetamol/ngày.
    • Trẻ > 33 kg (khoảng 11 tuổi), vị thành niên & người lớn < 50 kg: 15 mg/kg/lần (= 1,5 mL dung dịch/1 kg), liều tối đa 60 mg paracetamol/1 kg/ngày.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Paracetamol 1g/10ml MD Pharco 

  • Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 1g/10ml MD Pharco 

  • Tốt nhất cần thông báo đầy đủ cho bác sĩ hoặc dược sĩ về tình trạng của bản thân như tình trạng bệnh hiện tại, tiền sử bệnh, dị ứng, mang thai, cho con bú….
  • Cần đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng thuốc để tránh tác hại của thuốc.
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ
  • Dùng được cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ Paracetamol 1g/10ml MD Pharco 

  • Tác dụng phụ có thể không giống nhau tùy vào cơ địa mỗi người. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Chưa có báo cáo.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Paracetamol 1g/10ml MD Pharco là bao nhiêu?

  • Paracetamol 1g/10ml MD Pharco hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Paracetamol 1g/10ml MD Pharco ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Paracetamol 1g/10ml MD Pharco tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tài liệu tham khảo: "drugbank.vn/thuoc/Paracetamol-1g-10ml&VD-26906-17"

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty cổ phần dược phẩm Minh Dân
Công ty sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Minh Dân.
Địa chỉ: Lô E2, đường N4, KCN Hoà Xá, tỉnh Nam Định.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!