Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. sản xuất. Chi tiết về thuốc Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma là sản phẩm gì? Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma là sản phẩm được sản xuất bởi Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. (Malaysia), với thành phần chính Paracetamol có tác dụng làm giảm đau và hạ sốt hiệu quả. Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma trong trường trường hợp đau răng, đau đầu, cảm lạn Xem thêm

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/axcel-paracetamol-250-suspention-orange-kotra-pharma-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma là sản phẩm gì?

  • Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma là sản phẩm được sản xuất bởi Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. (Malaysia), với thành phần chính Paracetamol có tác dụng làm giảm đau và hạ sốt hiệu quả. Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma trong trường trường hợp đau răng, đau đầu, cảm lạnh và cúm

Thông tin cơ bản của Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma

  • Tên sản phẩm: Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma
  • Số đăng ký: VN-21889-19
  • Công ty đăng ký: Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd.
  • Xuất xứ: Malaysia
  • Dạng bào chế: Hỗn dịch uống
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.
  • Quy cách: Lọ 100 ml

Thành phần của Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma 

  • Paracetamol - 250mg/5ml;

Công dụng - Chỉ định của Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma

  • Hạ sốt, giảm các triệu chứng cảm lạnh và cúm.
  • Giảm đau, dùng trong trường hợp đau răng và đau đầu.

Liều dùng của Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma 

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống
  • Liều dùng:
    • Trẻ em từ 3 tháng đến 1 tuổi: 60-120mg x 3-4 lần/ngày.
    • Trẻ em 1-6 tuổi: 125mg-250mg/lần x 3-4 lần/ngày.
    • Trẻ em 6-12 tuổi: 250mg-500mg/lần x 3-4 lần/ngày.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma 

  • Chống chỉ định cho những bệnh nhân có bệnh thận, bệnh nhân mẫn cảm với thuốc.

Lưu ý khi sử dụng Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma 

  • Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân suy thận hoặc suy gan. Tránh dùng thuốc dài ngày.
  • Không sử dụng bất cứ loại thuốc nào khác có chứa paracetamol khi đang dùng thuốc này.
  • Cần chú ý tới đáp ứng của cơ thể với thuốc trước khi lái xe vận hành máy móc.
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ.

Tác dụng phụ Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma                                                         

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.
  • Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trungtính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
  • Ít gặp: ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
  • Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.
  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rưọu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
  • Thuốc chống giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan.
  • Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này.
  • Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật, tuy vậy người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid..

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma là bao nhiêu?

  • Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Axcel Paracetamol-250 suspention (Orange) Kotra Pharma tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd.
Công ty sản xuất: Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd..
Địa chỉ: No.1, Jalan TTC12, Cheng Industrial Estate, 75250 Melaka.
Quốc gia sản xuất: Malaysia.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!