Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng là dược phẩm/thuốc gì ?

Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng là dược phẩm/thuốc  thuốc chống dị ứng. + chứa hoạt chất . Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng có số đăng ký  do Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. sản xuất. Chi tiết về thuốc Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng có tác dụng/ công dụng gì ?

Axcel Dexchlorpheniramine là sản phẩm gì? Axcel Dexchlorpheniramine là thuốc được các chuyên gia về y dược của công ty Kotra Pharma bào chế dưới dạng Sirô. Axcel Dexchlorpheniramine hiện đang là một trong những thuốc được các y bác sĩ cũng như các bệnh nhân tin dùng bởi công dụng điều trị các triệu chứng dị ứng như hắt h Xem thêm

Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Axcel Dexchlorpheniramine Forte Syrup 2mg/5ml - Thuốc chống dị ứng tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/axcel-dexchlorpheniramine-forte-syrup-2mg-5ml-thuoc-chong-di-ung.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Axcel Dexchlorpheniramine là sản phẩm gì?

  • Axcel Dexchlorpheniramine là thuốc được các chuyên gia về y dược của công ty Kotra Pharma bào chế dưới dạng Sirô. Axcel Dexchlorpheniramine hiện đang là một trong những thuốc được các y bác sĩ cũng như các bệnh nhân tin dùng bởi công dụng điều trị các triệu chứng dị ứng như hắt hơi, sổ mũi

Thông tin cơ bản của Axcel Dexchlorpheniramine

  • Tên sản phẩm: Axcel Dexchlorpheniramine

  • Số đăng ký: VN-12274-11 công văn gia hạn số 11503/QLD-ĐK ngày 20/6/2018

  • Công ty đăng ký: Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd.

  • Xuất xứ: Malaysia

  • Dạng bào chế: Siro

  • Hạn sử dụng: 36 tháng

  • Quy cách: Hộp 1 chai 60 ml

Thành phần của Axcel Dexchlorpheniramine

  • Dexclorpheniramin 2mg/5ml-60ml

Công dụng - Chỉ định của Axcel Dexchlorpheniramine

  • Công dụng của các thành phần có trong Axcel Dexchlorpheniramine:

    • Dexchlorpheniramine là thuốc kháng histamine, được sử dụng để điều trị các triệu chứng dị ứng như hắt hơi, sổ mũi, chảy nước mũi,... của bệnh viêm mũi dị ứng, cảm lạnh thông thường.

  • Công dụng của Axcel Dexchlorpheniramine:

    • Thuốc dùng điều trị các trường hợp bị dị ứng 

  • Đối tượng sử dụng Axcel Dexchlorpheniramine:

    • Cảm mạo, phù mạch, viêm mũi vận mạch, chàm dị ứng, viêm da dị ứng và do tiếp xúc, phản ứng thuốc huyết thanh, côn trùng đốt, chứng ngứa.

Liều dùng - Cách dùng Axcel Dexchlorpheniramine

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống 

  • Liều dùng:

    • Trẻ em từ 6-12 tuổi: 2,5 mL/lần, mỗi lần cách nhau 4-6 giờ, tối đa 15 mL/24 giờ

    • Trẻ em trên 12 tuổi: 2,5-5 mL/lần, mỗi lần cách nhau 4-6 giờ, tối đa 30 mL/24 giờ

  • Quên liều:

    • Khi quên liều nên bỏ qua liều đã quên và uống liều tiếp theo. 

    • Không được uống gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

  • Quá liều:

    • Khi quá liều nên ngưng sử dụng sản phẩm để dõi. Cần có người bên cạnh theo dõi khi quá liều, nếu có bất kỳ phản ứng nào xảy ra cần được đưa ngay đến cơ quan y tế gần nhất để được sơ cứu kịp thời.

Chống chỉ định của Axcel Dexchlorpheniramine

  • Không sử dụng nếu có mẫn cảm đối với bất kỳ thành phần nào của Axcel Dexchlorpheniramine

Lưu ý khi sử dụng Axcel Dexchlorpheniramine

  • Lưu ý chung:

    • Các thuốc IMAO có thể kéo dài tác dụng của thuốc.

    • Bệnh nhân cần chú ý rằng các thuốc kháng histamine có thể làm tăng tác dụng an thần của các thuốc ức chế thần kinh trung ương như cồn, các barbiturat, thuốc ngủ, thuốc gây mê giảm đau, thuốc an thần.

    • Sử dụng thận trọng ở bệnh nhân bị glaucoma góc hẹp, có tiền sử hen phế quản, ưu năng tuyến giáp, bệnh tim mạch, phì đại tuyến tiền liệt.

    • Không khuyến cáo dùng thuốc cho phụ nữ cho con bú, phụ nữ có thai, trẻ mới sinh, trẻ đẻ non.

    • Sự an toàn và hiệu quả khi sử dụng cho trẻ em dưới 2 tuổi chưa được thiết lập.

    • Để đảm bảo an toàn, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

    • Không khuyến cáo sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai, phụ nữ cho con bú.

  • Dùng cho người lái xe:

    • Thuốc có thể gây buồn ngủ do đó tránh lái xe và vận hành máy móc khi đang sử dụng thuốc này.

Tác dụng phụ của Axcel Dexchlorpheniramine

  • Trong quá trình sử dụng thuốc nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ không đáng có nào hãy thông báo ngay cho bác sĩ.

Tương tác

  • Trước khi sử dụng Axcel Dexchlorpheniramine, nên liệt kê các sản phẩm thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang dùng cho bác sĩ để tránh những tương tác không đáng có. 

Bảo quản

  • Để xa tầm tay của trẻ em.

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C, nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

Sản phẩm tương tự

Tài liệu tham khảo: drugbank.vn/thuoc/Axcel-Dexchlorpheniramine-Forte-Syrup&VN-12274-11

Giá Axcel Dexchlorpheniramine là bao nhiêu?

  • Axcel Dexchlorpheniramine hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Axcel Dexchlorpheniramine ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Axcel Dexchlorpheniramine tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd.
Công ty sản xuất: Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd..
Địa chỉ: No.1, Jalan TTC12, Cheng Industrial Estate, 75250 Melaka.
Quốc gia sản xuất: Malaysia.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!