Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Kháng histamin; đối kháng thụ thể H1. + chứa hoạt chất . Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả có số đăng ký  do Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. sản xuất. Chi tiết về thuốc Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml là sản phẩm gì? Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml là thuốc được chỉ định điều trị các trường hợp dị ứng như  cảm mạo, phù mạch, viêm mũi vận mạch, chàm dị ứng, viêm da dị ứng và do tiếp xúc, phản ứng thuốc huyết thanh, côn trùng đốt, chứng ngứa, thuốc được sản xuất bởi Kotra Pharma ( Xem thêm

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml - Thuốc điều trị dị ứng hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/axcel-dexchlorpheniramine-syrup-1mg-5ml-thuoc-dieu-tri-di-ung-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml là sản phẩm gì?

  • Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml là thuốc được chỉ định điều trị các trường hợp dị ứng như  cảm mạo, phù mạch, viêm mũi vận mạch, chàm dị ứng, viêm da dị ứng và do tiếp xúc, phản ứng thuốc huyết thanh, côn trùng đốt, chứng ngứa, thuốc được sản xuất bởi Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd. (Malaysia)

Thông tin cơ bản của Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml

  • Tên sản phẩm: Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml
  • Số đăng ký: VN-12275-11
  • Công ty đăng ký: Công ty TNHH Dược phẩm Bình Châu
  • Xuất xứ: Malaysia
  • Dạng bào chế: Siro
  • Hạn sử dụng: 36 tháng
  • Quy cách: Hộp 1 chai 60ml hoặc 100ml

Thành phần của Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml  

  • Dexchlorpheniramine maleate - 1mg/5ml;

Công dụng - Chỉ định của Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml

  • Các trường hợp dị ứng bao gồm: cảm mạo, phù mạch, viêm mũi vận mạch, chàm dị ứng, viêm da dị ứng và do tiếp xúc, phản ứng thuốc huyết thanh, côn trùng đốt, chứng ngứa.

Liều dùng của Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml  

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống
  • Liều dùng
    • Trẻ em từ 2-5 tuổi: 2,5 mL/lần, mỗi lần cách nhau từ 4-6 giờ, tối đa 15 mL/24 giờ
    • Trẻ em từ 6-12 tuổi: 5 mL/lần, mỗi lần cách nhau từ 4-6 giờ, tối đa 30 mL/24 giờ
    • Trẻ em trên 12 tuổi: 5-10 mL/lần, mỗi lần cách nhau 4-6 giờ, tối đa 60 mL/24 giờ
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml  

  • Không dùng cho bệnh nhân có tiền sử mẫn cảm với thuốc kháng histamine.

Lưu ý khi sử dụng Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml  

  • Có thể gây ra ngủ gà và do đó giảm khả năng tập trung để lái xe và vận hành máy móc. Các thuốc IMAO có thể kéo dài tác dụng của thuốc. Bệnh nhân cần chú ý rằng các thuốc kháng histamine có thể làm tăng tác dụng an thần của các thuốc ức chế thần kinh trung ương như cồn, các barbiturat, thuốc ngủ, thuốc gây mê giảm đau, thuốc an thần. Sử dụng thận trọng ở bệnh nhân bị glaucoma góc hẹp, có tiền sử hen phế quản, ưu năng tuyến giáp, bệnh tim mạch, phì đại tuyến tiền liệt. Không khuyến cáo dùng thuốc cho phụ nữ cho con bú, phụ nữ có thai, trẻ mới sinh, trẻ đẻ non. Sự an toàn và hiệu quả khi sử dụng cho trẻ em dưới 2 tuổi chưa được thiết lập.
  • Thuốc có thể gây buồn ngủ do đó tránh lái xe và vận hành máy móc khi đang sử dụng thuốc này.
  • Không khuyến cáo sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai, phụ nữ cho con bú.

Tác dụng phụ Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml  

  • Tác dụng không mong muốn thường gặp nhất là an thần, dưới nhiều dạng khác nhau, từ ngủ gà đến giấc ngủ sâu, mất khả năng tập trung, mệt mỏi, hoa mắt chóng mặt, hạ áp, yếu cơ và chứng mất phối hợp. Tác dụng an thần khi đã xuất hiện sẽ mất đi sau vài ngày sử dụng. Các tác dụng không mong muốn khác bao gồm rối loạn đường tiêu hóa như buồn nôn, nôn, tiêu chảy hoặc táo bón, đau bụng hoặc đau vùng thượng vị. Thuốc cũng có thể gây ra đau đầu, nhìn mờ, ù tai, chứng kích động hoặc trầm cảm, dễ bị kích thích, ác mộng, biếng ăn, bí tiểu, khô miệng, căng ngực, đau nhói dây thần kinh, tay nặng nề và yếu. Liều cao có thể gây tăng cơn co giật ở bệnh nhân động kinh.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Các thuốc IMAO có thể gây tăng tác dụng kháng hệ muscarinic của dexchlorpheniramine maleate trong khi các thuốc ức chế thần kinh trung ương bao gồm cồn, các barbiturat, các thuốc gây ngủ, các thuốc gây mê giảm đau, các thuốc an thần có thể làm tăng tác dụng an thần. Cũng cần lưu ý rằng promethiazine có thể che dấu những dấu hiệu cảnh báo nguy hiểm gây ra bởi các thuốc độc hại cho cơ quan thính giác như kháng sinh nhóm aminoglycoside.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml là bao nhiêu?

  • Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Axcel Dexchlorpheniramine Syrup 1mg/5ml tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tài liệu tham khảo: "rugbank.vn/thuoc/Axcel-Dexchlorpheniramine-Syrup&VN-12275-11"

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd.
Công ty sản xuất: Kotra Pharma (M) Sdn. Bhd..
Địa chỉ: No.1, Jalan TTC12, Cheng Industrial Estate, 75250 Melaka.
Quốc gia sản xuất: Malaysia.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!