Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma
0 đánh giá


Giá bán:
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma là dược phẩm/thuốc gì ?

Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH sản xuất. Chi tiết về thuốc Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma có tác dụng/ công dụng gì ?

Phazandol là thuốc gì? Phazandol là thuốc được sản xuất bởi PV Pharma, với thành phần chính là Paracetamol 500 mg, thuốc giúp giảm nhanh các triệu chứng đau vừa và nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh. Phazandol còn được dùng để hạ sốt cho cả người lớn và trẻ em. Thành phần của Phazandol Paracetamol&nbs Xem thêm

Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Phazandol - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/phazandol-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua-cua-pv-pharma.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Phazandol là thuốc gì?

  • Phazandol là thuốc được sản xuất bởi PV Pharma, với thành phần chính là Paracetamol 500 mg, thuốc giúp giảm nhanh các triệu chứng đau vừa và nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh. Phazandol còn được dùng để hạ sốt cho cả người lớn và trẻ em.

Thành phần của Phazandol

  • Paracetamol  -  500 mg

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim

Công dụng - Chỉ định của Phazandol

  • Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

  • Hạ sốt.

Chống chỉ định khi dùng Phazandol

  • Người bệnh quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Suy gan nặng.

Liều dùng - Cách dùng Phazandol

  • Liều dùng:
    • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên :
      • Uống 1 – 2 viên/lần, uống lại sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần. Liều tối đa hàng ngày : 4000 mg (8 viên/ngày).
      • Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
    • Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến cáo sử dụng vì dạng bào chế không thích hợp để chia liều cho các đối tượng này.
    • Suy thận: Người lớn, Clcr từ 10 - 50 ml/phút, cho cách nhau 6 giờ/lần. Nếu Clcr  < 10 ml/phút, cho cách nhau 8 giờ/lần.
    • Suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài.
  • Cách dùng:
    • Thuốc được dùng qua đường uống với một cốc nước đun sôi để nguội.

Lưu ý khi sử dụng Phazandol

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị và khi dùng dưới sự hướng dẫn của thầy thuốc. Tuy nhiên, dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).
  • Phản ứng phụ nghiêm trọng trên da mặc dù tỷ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, thậm chí đe dọa tính mạng bao gồm hội chứng Stevens - Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc: toxic epidermal necrolysis (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính: acute generalized exanthematous pustulosis (AGEP).
  • Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao, dùng kéo dài và dùng theo đường tĩnh mạch cho người bị suy gan.
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù nồng độ cao ở mức nguy hiểm của methemoglobin trong mau. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Tác dụng phụ của Phazandol

  • Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.

Tác động của thuốc đối với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa có báo cáo về ảnh hưởng của thuốc đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Chưa có báo cáo về tương tác giữa Phazandol với các thuốc và thực phẩm chức năng khác.

Xử trí khi quên liều

  • Không sử dụng bù liều đã quên. Chỉ sử dụng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Xử trí khi quá liều

  • Chưa có báo cáo.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 12 viên; Hộp 15 vỉ x 12 viên

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần dược Phúc Vinh. (PV Pharma)

Sản phẩm tương tự

Giá Phazandol là bao nhiêu?

  • Phazandol hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Phazandol ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Phazandol tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!