Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer
0 đánh giá


Giá bán:
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer là dược phẩm/thuốc gì ?

Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer có số đăng ký  do Công ty Liên doanh Meyer - BPC. sản xuất. Chi tiết về thuốc Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer có tác dụng/ công dụng gì ?

Paracetamol 500mg là thuốc gì? Paracetamol 500mg là thuốc được dùng giảm đau nhanh trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt khi bị cảm cúm. Thuốc có dạng viên nang cứng, được sản xuất bởi Công ty Liên doanh Meyer - BPC. Thành phần của Paracetamol 500mg Paracetamol: 500mg Tá dược vừa đủ. Dạng bà Xem thêm

Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Meyer tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-500mg-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua-cua-meyer.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol 500mg là thuốc gì?

  • Paracetamol 500mg là thuốc được dùng giảm đau nhanh trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt khi bị cảm cúm. Thuốc có dạng viên nang cứng, được sản xuất bởi Công ty Liên doanh Meyer - BPC.

Thành phần của Paracetamol 500mg

  • Paracetamol: 500mg
  • Tá dược vừa đủ.

Dạng bào chế

  • Viên nang

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 500mg

  • Điều trị cơn đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm khớp.
  • Hạ sốt.

Cách dùng - Liều dùng của Paracetamol 500mg

  • Cách dùng: Thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng:
    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 - 2 viên/ lần, 4 - 6 giờ một lần; tối đa là 8 viên/ ngày.
    • Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: uống 1 viên/ lần, 4 - 6 giờ một lần; tối đa là 4 viên/ ngày.
    • Không dùng thuốc tự điều trị quá 10 ngày đối với người lớn và quá 5 ngày đối với trẻ em.

Chống chỉ định của Paracetamol 500mg

  • Người bệnh quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Suy gan nặng.

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 500mg

  • Người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi khám thầy thuốc ngay khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mẫn cảm trong khi điều trị. Người bệnh có tiền sử có các phản ứng như vậy không nên dùng các chế phẩm chứa paracetamol.
  • Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao, dùng kéo dài và dùng theo đường tĩnh mạch cho người bị suy gan.
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù nồng độ cao ở mức nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

  • Phụ nữ có thai: Chưa xác định tính an toàn của paracetamol dùng khi thai nghén liên quan đến ADR có thể có đối với phát triển phát triển thai. Do đó, chỉ nên dùng paracetamol ở người mang thai khi thật cần.
  • Phụ nữ đang cho con bú: Nghiên cứu ở người mẹ cho con bú, dùng paracetamol không thấy có ADR ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người lái xe, vận hành máy móc vì thuốc gây chóng mặt.

Tác dụng phụ của Paracetamol 500mg

  • Ít gặp:
    • Da: Ban.
    • Dạ dày - ruột: Buồn nôn, nôn.
    • Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.
    • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
  • Hiếm gặp:
    • Da: Hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính.
    • Khác: Phản ứng quá mẫn.

Tương tác thuốc

  • Thuốc uống chống đông máu: uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt (như paracetamol).
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ gây độc cho gan của paracetamol.
  • Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. 
  • Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.
  • Probenecid có thể làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng thời gian nửa đời trong huyết tương của paracetamol Isoniazid và các thuốc chống lao làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan.

Xử trí khi quên liều

  • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra, nếu gần với thời gian sử dụng liều tiếp theo thì bỏ qua liều đã quên, chỉ sử dụng liều tiếp đó. Không dùng gấp đôi liều.

Xử trí khi quá liều

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị, và khi dùng dưới sự hướng dẫn của thầy thuốc. Tuy nhiên, dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp, dưới 25 độ C.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quy cách đóng gói 

  • Lọ 200 viên.

Nhà sản xuất

  • Công ty Liên doanh Meyer - BPC.

Sản phẩm tương tự

Giá Paracetamol 500mg là bao nhiêu?

  • Paracetamol 500mg hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Paracetamol 500mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 500mg tại Trường Anhbằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty Liên doanh Meyer - BPC.
Công ty sản xuất: Công ty Liên doanh Meyer - BPC..
Địa chỉ: 6A3-quốc lộ 60, phường Phú Tân, TP. Bến Tre, tỉnh Bến Tre.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!