Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma
0 đánh giá


Giá bán:
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma là dược phẩm/thuốc gì ?

Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH sản xuất. Chi tiết về thuốc Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma có tác dụng/ công dụng gì ?

Phazandol Extra là thuốc gì? Phazandol Extra là thuốc được sản xuất bởi PV Pharma, với thành phần chính là Paracetamol và cafein, thuốc giúp giảm nhanh các triệu chứng đau vừa và nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh,... Phazandol Extra còn được dùng để hạ sốt cho cả người lớn, trẻ em và đặc biệt khôn Xem thêm

Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Phazandol Extra - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của PV Pharma tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/phazandol-extra-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua-cua-pv-pharma.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Phazandol Extra là thuốc gì?

  • Phazandol Extra là thuốc được sản xuất bởi PV Pharma, với thành phần chính là Paracetamol và cafein, thuốc giúp giảm nhanh các triệu chứng đau vừa và nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh,... Phazandol Extra còn được dùng để hạ sốt cho cả người lớn, trẻ em và đặc biệt không gây buồn ngủ.

Thành phần của Phazandol Extra

  • Paracetamol: 500 mg
  • Caffeine: 65 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim

Công dụng - Chỉ định của Phazandol Extra

  • Phazandol Extra chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt và caffein là một chất tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol. Phazandol Extra được sử dụng trong điều trị các triệu chứng đau và sốt. Ví dụ: Trong giảm đau nhẹ đến vừa như đau đầu, bao gồm cả đau nửa đầu; đau lưng; đau răng; đau xương khớp và đau bụng kinh. Trong giảm các triệu chứng của cảm lạnh, cảm cúm và viêm họng.

Chống chỉ định khi dùng Phazandol Extra

  • Chống chỉ định Paracetamol - Caffein cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, caffein hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

Liều dùng - Cách dùng Phazandol Extra

  • Liều dùng:
    • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Nên dùng 500 mg paracetamol/65 mg caffein đến 1000 mg paracetamol/130 mg caffein (hoặc 1 - 2 viên) mỗi 4 — 6 giờ nếu cần. Liều dùng tối đa: không uống quá 8 viên mỗi ngày. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol
    • Trẻ em dưới 12 tuổi: không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 12 tuổi
  • Cách dùng:
    • Thuốc được dùng qua đường uống với một cốc nước đun sôi để nguội.

Lưu ý khi sử dụng Phazandol Extra

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị và khi dùng dưới sự hướng dẫn của thầy thuốc. Tuy nhiên, dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).
  • Phản ứng phụ nghiêm trọng trên da mặc dù tỷ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, thậm chí đe dọa tính mạng bao gồm hội chứng Stevens - Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc: toxic epidermal necrolysis (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính: acute generalized exanthematous pustulosis (AGEP).
  • Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao, dùng kéo dài và dùng theo đường tĩnh mạch cho người bị suy gan.
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù nồng độ cao ở mức nguy hiểm của methemoglobin trong mau. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Tác dụng phụ của Phazandol Extra

  • Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai: Các nghiên cứu dịch tễ học trên người trong thời kỳ mang thai đã cho thấy paracetamol và caffein không có tác động xấu nào đến thai kỳ khi được sử dụng với liều khuyến cáo, tuy nhiên bệnh nhân có thai muốn sử dụng thuốc vẫn cần được tư vấn của bác sĩ điều trị.

  • Phụ nữ cho con bú: Paracetamol và caffein bài tiết vào sữa mẹ với một lượng không đáng kể. Các dữ liệu lâm sàng công bố về thuốc không có chống chỉ định cho phụ nữ cho con bú.

Tác động của thuốc đối với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa có báo cáo về ảnh hưởng của thuốc đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Chưa có báo cáo về tương tác giữa Phazandol với các thuốc và thực phẩm chức năng khác.

Xử trí khi quên liều

  • Bỏ qua liều quên. Dùng liều tiếp theo, không được gấp đôi liều dùng ở lần uống tiếp sau liều bị bỏ quên.

Xử trí khi quá liều

  • Quá liều Paracetamol: Trong 24 giờ đầu bệnh nhân có biểu hiện như xanh xao, buồn nôn, nôn, chán ăn và đau bụng. Tổn thương tế bào gan có thê sẽ bắt đầu khoảng 12-48 giờ sau khi uống thuốc. Rối loạn chuyển hóa glucose và toan chuyên hóa có thé xảy ra. Khi nhiễm độc nặng, tình trạng suy gan có thể dẫn đến bệnh não gan, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não và tử vong. Suy thận cấp do hoại tử ống thận làm bệnh nhân có thẻ gây đau thắt lưng, đái ra máu và protein niệu. Loạn nhịp tim và viêm tụy cũng đã được báo cáo.

  • Quá liều caffein có thể gây căng thăng, bồn chồn, mất ngủ, kích động. lợi tiêu, đỏ bừng mặt, co giật cơ, nhịp tim nhanh hoặc loạn nhịp tim... Xử trí: Cần điều trị chăm sóc các triệu chứng quá liều

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 12 viên; Hộp 15 vỉ x 12 viên

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần dược Phúc Vinh. (PV Pharma)

Sản phẩm tương tự

Giá Phazandol Extra là bao nhiêu?

  • Phazandol Extra hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Phazandol Extra ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Phazandol Extra tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!