Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:12.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên sản xuất. Chi tiết về thuốc Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Paracetamol A.T 500mg là sản phẩm gì? Paracetamol A.T 500mg là được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên với thành phần chính Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt hiệu quả. Paracetamol A.T 500mg giúp làm giảm đau ở mức độ nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau khớp…và làm giảm hạ thân nhiệt khi người bệnh sốt.Xem thêm

Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol A.T 500mg - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-a-t-500mg-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Paracetamol A.T 500mg là sản phẩm gì?

  • Paracetamol A.T 500mg là được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên với thành phần chính Paracetamol có tác dụng giảm đau hạ sốt hiệu quả. Paracetamol A.T 500mg giúp làm giảm đau ở mức độ nhẹ như đau đầu, đau cơ, đau khớp…và làm giảm hạ thân nhiệt khi người bệnh sốt.

Thông tin cơ bản của Paracetamol A.T 500mg

  • Tên sản phẩm: Paracetamol A.T 500mg
  • Số đăng ký: VD-24745-16
  • Công ty đăng ký: Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên (An Thien Pharma)
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thành phần của Paracetamol A.T 500mg 

  • Paracetamol 500mg

Công dụng - Chỉ định của Paracetamol A.T 500mg

  • Được dùng trong giảm đau từ nhẹ đến vừa, hạ sốt.
  • Giảm đau : Giảm đau nhẹ, làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Không có tác dụng điều trị thấp khớp.
  • Hạ sốt : Paracetamol được dùng để giảm thân nhiệt khi hạ sốt. Tuy vậy, cần thận trọng vì có thể làm che lấp dấu hiệu của bệnh khi dùng thuốc. 

Liều dùng của Paracetamol A.T 500mg 

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống
  • Liều dùng:
    • Trẻ em có độ tuổi từ 6 – 12 tuổi: uống 1 viên/lần
    • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: sử dụng từ 1 – 2viên/lần, thời gian giãn cách của mỗi lần uống thuốc là từ 4 – 6 giờ.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Paracetamol A.T 500mg 

  • Mẫn cảm với Paracetamol. 
  • Suy gan nặng. 
  • Thiếu men Glucose– 6– phosphate dehydrogenase. 

Lưu ý khi sử dụng Paracetamol A.T 500mg 

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc. 
  • Thận trọng khi sử dụng Paracetamol cho người suy gan, suy thận. 
  • Thuốc có chứa Paracetamol, không được dùng cùng lúc với bất kỳ thuốc nào khác có chứa Paracetamol. 
  • Không được tự ý sử dụng Paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có sự theo dõi của bác sỹ. 
  • Phụ nữ mang thai: chỉ dùng Paracetamol khi thật cần thiết, tránh sử dụng thuốc vào 3 tháng cuối thai kì.
  • Phụ nữ đang cho con bú: không thấy có tác dụng không mong muốn trên trẻ bú mẹ khi người mẹ dùng Paracetamol.

Tác dụng phụ Paracetamol A.T 500mg         

  • Buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày,... 
  • Hiếm gặp các phản ứng dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay. Ngưng dùng thuốc khi thấy xuất hiện các biểu hiện này. 
  • Vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu. 
  • Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan. 
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Isoniazid, rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturate, Carbamazepine) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol. 
  • Dùng chung Phenothiazine với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng. 
  • Metoclopramide có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol. 

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Paracetamol A.T 500mg là bao nhiêu?

  • Paracetamol A.T 500mg hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Paracetamol A.T 500mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Paracetamol A.T 500mg tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên

Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên


Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!