PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt
0 đánh giá


Giá bán:
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt là dược phẩm/thuốc gì ?

PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH sản xuất. Chi tiết về thuốc PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt có tác dụng/ công dụng gì ?

PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) là thuốc gì? PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) là thuốc được dùng giảm đau nhanh trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt khi bị cảm cúm. Thuốc có dạng viên nang, được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược Phúc Vinh Thành phần của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)Xem thêm

PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt đăng trên web có thể thay đổi.

Mua PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua PARACETAMOL 500MG PV Pharma (viên nang) - Thuốc giảm đau, hạ sốt tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-500mg-pv-pharma-vien-nang-thuoc-giam-dau-ha-sot.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) là thuốc gì?

  • PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) là thuốc được dùng giảm đau nhanh trong các trường hợp đau nhẹ và vừa, hạ sốt khi bị cảm cúm. Thuốc có dạng viên nang, được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược Phúc Vinh

Thành phần của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Paracetamol  -  500mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên

Dạng bào chế

  • Viên nang cứng (cam-xanh)

Công dụng - Chỉ định của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Điều trị đau nhẹ đến vừa, bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

  • Hạ sốt : Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Chống chỉ định khi dùng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Người quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc.

  • Suy gan nặng.

Liều dùng - Cách dùng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Cách dùng: Thuốc dùng đường uống với nước đun sôi để nguội.
  • Liều dùng:
    • Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 
      • Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1-2 viên/lần), sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. 
      • Chỉ dùng đường uống. 
      • Liều tối đa hàng ngày: 4000 mg. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
      • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
    • Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: 
      • Dùng 250-500 mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
      • Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. 
      • Không dùng quá liều chỉ định.
      • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. 
      • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. 
      • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày. 
    • Trẻ em dưới 6 tuổi:
      • Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.
    • Suy thận: Người lớn, Clcr từ 10 - 50 ml/phút, cho cách nhau 6 giờ/lần. Nếu Clcr  < 10 ml/phút, cho cách nhau 8 giờ/lần.
    • Suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài.

Lưu ý khi sử dụng PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này. Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ. Để xa tầm tay trẻ em.

Tác dụng phụ của PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang)

  • Rất hiếm gặp: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như: ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson, co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác, bất thường gan. Thông báo cho bác sỹ các tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai và đang cho con bú.

Tác động của thuốc đối với người lái xe và vận hành máy móc

  • Chưa có báo cáo về ảnh hưởng của thuốc đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Chưa có báo cáo

Xử trí khi quên liều

  • Không sử dụng bù liều đã quên. Chỉ sử dụng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Xử trí khi quá liều

  • Chưa có báo cáo.

Quy cách đóng gói

  • Lọ 100 viên; Lọ 200 viên; Lọ 500 viên

Bảo quản

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Nhà sản xuất

  • Dược Phúc Vinh (PV Pharma)

Sản phẩm tương tự

Giá PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) là bao nhiêu?

  • PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua PARACETAMOL 500 MG PV Pharma (viên nang) tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHÚC VINH
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!