- Đúng thuốc, đúng giá
- Bán thuốc theo đơn
- Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
- Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
- Chính sách bảo mật
- Chính sách vận chuyển
- Hình thức thanh toán
- Chính sách đổi trả
- Hướng dẫn đặt hàng
Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả0 đánh giá


Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?
Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký do Công ty cổ phần hoá - dược phẩm Mekophar sản xuất. Chi tiết về thuốc Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!
Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?
Paracetamol 500mg Mekophar là sản phẩm gì? Paracetamol 500mg Mekophar là thuốc được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Hoá - Dược phẩm Mekophar, với thành phần chính Paracetamol (acetaminophen) có tác dụng giảm đau trong các trường hợp như đau đầu, đau khớp, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng…Ngoài ra thuốc còn dùng để hạ sốt ở ngư Xem thêm
Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?
Để biết thông tin giá của sản phẩm Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.
Mua Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?
Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 500mg Mekophar - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
- Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/paracetamol-500mg-mekophar-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Mục lục [-]
- Paracetamol 500mg Mekophar là sản phẩm gì?
- Thông tin cơ bản của Paracetamol 500mg Mekophar
- Thành phần của Paracetamol 500mg Mekophar
- Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 500mg Mekophar
- Liều dùng của Paracetamol 500mg Mekophar
- Chống chỉ định của Paracetamol 500mg Mekophar
- Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 500mg Mekophar
- Tác dụng phụ Paracetamol 500mg Mekophar
- Tương tác
- Bảo quản
- Sản phẩm tương tự
- Giá Paracetamol 500mg Mekophar là bao nhiêu?
- Mua Paracetamol 500mg Mekophar ở đâu?
Paracetamol 500mg Mekophar là sản phẩm gì?
Paracetamol 500mg Mekophar là thuốc được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Hoá - Dược phẩm Mekophar, với thành phần chính Paracetamol (acetaminophen) có tác dụng giảm đau trong các trường hợp như đau đầu, đau khớp, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng…Ngoài ra thuốc còn dùng để hạ sốt ở người bị cảm cúm, viêm nhiễm.
Thông tin cơ bản của Paracetamol 500mg Mekophar
Tên sản phẩm: Paracetamol 500mg Mekophar
Số đăng ký: VD-30684-18
Công ty đăng ký: Công ty Cổ phần Hoá - Dược phẩm Mekophar
Xuất xứ: Việt Nam
Dạng bào chế: Viên nang cứng
Hạn sử dụng: 36 tháng.
Quy cách: Hộp 20 vỉ x 10 viên
Thành phần của Paracetamol 500mg Mekophar
Paracetamol (acetaminophen) 500mg
Công dụng - Chỉ định của Paracetamol 500mg Mekophar
Thuốc Paracetamol 500 mg được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
Giảm đau trong các trường hợp đau nhẹ và vừa: Đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng,...
Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm, viêm nhiễm.
Liều dùng của Paracetamol 500mg Mekophar
Cách dùng:
Thuốc dùng đường uống
Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 - 2 viên/lần, ngày 3 lần. Không quá 6 viên/ngày.
Trẻ em trên 6 - 12 tuổi: Uống 1/2 - 1 viên/lần, ngày 2 - 4 lần. Không quá 4 viên/ngày.
Khoảng cách giữa các lần dùng thuốc tối thiểu là 4 giờ.
Quên liều:
Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
Quá liều:
Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.
Chống chỉ định của Paracetamol 500mg Mekophar
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc (Tá dược: Talc, gelatin, pregelatinized starch, magnesi stearat, natri starch glycolat, tinh bột biến tính).
Bệnh nhân thiếu men glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (G6PD).
Lưu ý khi sử dụng Paracetamol 500mg Mekophar
Paracetamol có thể gây các phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven -Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi bác sỹ khám ngay khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mẫn cảm trong khi điều trị. Người bệnh có tiền sử có các phản ứng như vậy không nên dùng các chế phẩm có chứa paracetamol.
Thận trọng khi sử dụng paracetamol cho người suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước. Tránh dùng liều cao, dùng kéo dài cho người suy gan.
Thận trọng khi sử dụng paracetamol cho người bệnh có thiếu máu từ trước.
Tránh uống rượu khi dùng thuốc.
Thuốc có chứa paracetamol, không được dùng cùng lúc với bất kỳ thuốc nào khác có chứa paracetamol.
Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ
Người lái xe và vận hành máy móc tham khảo ý kiến bác sĩ
Tác dụng phụ Paracetamol 500mg Mekophar
Ít gặp
Da: Ban.
Dạ dày - ruột: Buồn nôn, nôn.
Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu.
Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.
Hiếm gặp
Da: Hội chứng Steven - Jonhson, hội chứng hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.
Tương tác
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
Dùng đồng thời isoniazid với paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; Tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.
Probenecid có thể làm giảm đào thải paracetamol và làm tăng nửa đời trong huyết tương của paracetamol.
Bảo quản
Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
Để xa tầm tay trẻ em.
Sản phẩm tương tự
Giá Paracetamol 500mg Mekophar là bao nhiêu?
Paracetamol 500mg Mekophar hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Mua Paracetamol 500mg Mekophar ở đâu?
Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Paracetamol 500mg Mekophar tại Trường Anh Pharm bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11h, chiều: 14h30-15h30
- Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”
Địa chỉ: 297/5 - Lý Thường Kiệt - Quận 11- TP. Hồ Chí Minh.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.