Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc gì ?

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM sản xuất. Chi tiết về thuốc Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm có tác dụng/ công dụng gì ?

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là sản phẩm gì? Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là thuốc điều trị hạ sốt giảm đau hiệu quả của Agimexpharm. Pamolcap Agimexpharm (vỉ) giúp gau răng, mọc răng và nhổ răng, đau cơ bắp, xương khớp, viêm xoang, đau nhức như đau đầu. Thành phần của Pamolcap Agimexpharm (vỉ) Paracetamol: 400mg Cafein: 40mg Clorpheniramin maleat: 2mgXem thêm

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Pamolcap Agimexpharm (vỉ) - Thuốc hạ sốt giảm đau của Agimexpharm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/pamolcap-agimexpharm-vi-thuoc-ha-sot-giam-dau-cua-agimexpharm.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là sản phẩm gì?

  • Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là thuốc điều trị hạ sốt giảm đau hiệu quả của Agimexpharm. Pamolcap Agimexpharm (vỉ) giúp gau răng, mọc răng và nhổ răng, đau cơ bắp, xương khớp, viêm xoang, đau nhức như đau đầu.

Thành phần của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)

  • Paracetamol: 400mg

  • Cafein: 40mg

  • Clorpheniramin maleat: 2mg

  • Tá dược vừa đủ.

Dạng bào chế

  • Viên nang cứng.

Công dụng - chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)

  • Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau được dùng trong các trường hợp: cảm , sốt, đau đầu, nhức răng, đau nhức thần kinh cơ.

Liều dùng - Cách dùng của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)

  • Liều dùng:

    • Người lớn: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 3-4 lần

    • Trẻ em: Dùng theo chỉ định của bác sĩ.

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống.

Chống chỉ định của Pamolcap Agimexpharm (vỉ)

  • Người bị suy gan nặng hay suy thận nặng

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.

  • Hen suyễn cấp tính

  • Cường giáp trạng

  • Glaucom góc đóng

  • Loét dạ dày chít, tắc môn vị tá tràng.

  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamine oxidase trong vòng 14 ngày.

  • Trẻ em dưới 15 tháng tuổi, người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ thiếu tháng

  • Suy mạch vành nhồi máu cơ tim

  • Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Pamolcap Agimexpharm (vỉ)

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. Tác dụng an thần của clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài.

  • Bệnh nhân có vấn đề về di truyền không dung nạp galactose hiếm gặp, thiếu men lapp lactase hoặc kém hấp thu glucose – galactose không nên dùng thuốc này.

  • Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Thận trọng với người bị suy gan, suy thận

  • Người thiếu men G6PD

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Ðôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p - aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng sản phẩm cho phụ nữ mang thai và đang trong thời gian nuôi con bằng sữa mẹ.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Dùng được cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ

  • Ít gặp:

    • Da: Ban da

    • Dạ dày – ruột: buồn nôn, nôn.

    • Huyết học: Loạn tạo máu, thiếu máu

    • Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dùng dài ngày.

  • Hiếm gặp:

    • Phản ứng quá mẫn.

  • Clorpheniramin maleat:

  • Thường gặp:

    • Ngủ gà, an thần

    • Tiêu hóa khô miệng

  • Hiếm gặp:

    • Chóng mặt

    • Buồn nôn

  • Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.

Tương tác

  • Liên quan đến paracetamol:

    • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

    • Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

    • Thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc với gan.

    • Dùng đồng thời isoniazid với paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan. Cholestyramin làm giảm hấp thu paracetamol (không uống trong vòng 1 giờ).

  • Liên quan đến clorpheniramin:

    • Các thuốc ức chế MAO làm kéo dài và tăng tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc kháng histamin.

    • Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của clorpheniramin. Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc phenytoin.

Quên liều và cách xử trí

  • Dùng ngay khi nhớ. Không dùng quá gần liều kế tiếp.

  • Không dùng gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều và cách xử trí

  • Không dùng quá liều quy định. Trong thời gian sử dụng sản phẩm, người bệnh tuyệt đối tuân thủ theo chỉ định liều dùng của bác sĩ điều trị, tránh việc tăng hoặc giảm liều để đẩy nhanh thời gian điều trị bệnh.

  • Nếu quá liều phải ngừng sử dụng và đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Hạn sử dụng

  • Xem trên bao bì.

Sản phẩm tương tự

Giá Pamolcap Agimexpharm (vỉ) là bao nhiêu?

  • Pamolcap Agimexpharm (vỉ) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Pamolcap Agimexpharm (vỉ) ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Pamolcap Agimexpharm (vỉ) bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!