Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm
0 đánh giá


Giá bán:312.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm là dược phẩm/thuốc gì ?

Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm có số đăng ký  do Công ty cổ phần dược Vacopharm sản xuất. Chi tiết về thuốc Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm có tác dụng/ công dụng gì ?

Ibuprofen 200 là sản phẩm gì? Ibuprofen 200 là thuốc được sản xuất bởi các chuyên gia về y dược của công ty Vacopharm và hiện đang được mọi người dùng tin tưởng bởi công dụng giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa rất hiệu quả. Ibuprofen 200 chống chỉ định đối với người bị Loét dạ dày tá tràng tiến triểnXem thêm

Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Ibuprofen 200 Vacopharm - Thuốc giảm đau và chống viêm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/ibuprofen-200-vacopharm-thuoc-giam-dau-va-chong-viem.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Ibuprofen 200 là sản phẩm gì?

  • Ibuprofen 200 là thuốc được sản xuất bởi các chuyên gia về y dược của công ty Vacopharm và hiện đang được mọi người dùng tin tưởng bởi công dụng giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa rất hiệu quả. Ibuprofen 200 chống chỉ định đối với người bị Loét dạ dày tá tràng tiến triển

Thông tin cơ bản của Ibuprofen 200

  • Tên sản phẩm: Ibuprofen 200

  • Số đăng ký: VD-26352-17

  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần Dược Vacopharm

  • Xuất xứ: Việt Nam

  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim

  • Hạn sử dụng: 24 tháng

  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 Viên nén bao phim, uống

Thành phần của Ibuprofen 200

  • Ibuprofen 200mg

Công dụng - Chỉ định của Ibuprofen 200

  • Công dụng của các thành phần có trong Ibuprofen 200:

    • Ibuprofen thuộc nhóm thuốc kháng viêm không steroid (NSAID), có tác dụng chính là chống viêm, hạ sốt, giảm đau và chống ngưng kết tiểu cầu.

  • Công dụng của Ibuprofen 200:

    • Giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa: Trong một số bệnh như đau đầu, đau răng. Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc giảm đau opioid trong điều trị đau sau đại phẫu thuật hay đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

    • Hạ sốt ở trẻ em.

    • Chứng còn ống động mạch ở trẻ sơ sinh thiếu tháng, dưới 34 tuần.

    • Đau bụng kinh.

  • Đối tượng sử dụng Ibuprofen 200:

    • Trong một số bệnh như đau đầu, đau răng. Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc giảm đau opioid trong điều trị đau sau đại phẫu thuật hay đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

    • Đau bụng kinh.

Liều dùng - Cách dùng Ibuprofen 200

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống 

  • Liều dùng:

    • Người lớn: Giảm đau: uống 1,2-1,8g ngày, tối đa 2,4p/ngày, chia làm nhiều lần.

    • Hạ sốt: 200-400mg, cách nhau 4-6 giờ lần, tối đa 1,2g/ngày.

    • Trẻ em: Giảm đau hoặc hạ sốt là 20-30mg/kg thể trọng ngày, chia làm nhiều liều nhỏ. Tối đa 40mg/kg ngày để điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên nếu cần.

    • Liều dùng tối đa: 500mg/ngày đối với trẻ dưới 30kg.

  • Quên liều:

    • Khi quên liều nên bỏ qua liều đã quên và uống liều tiếp theo. 

    • Không được uống gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

  • Quá liều:

    • Khi quá liều nên ngưng sử dụng sản phẩm để dõi. Cần có người bên cạnh theo dõi khi quá liều, nếu có bất kỳ phản ứng nào xảy ra cần được đưa ngay đến cơ quan y tế gần nhất để được sơ cứu kịp thời.

Chống chỉ định của Ibuprofen 200

  • Không sử dụng nếu có mẫn cảm đối với bất kỳ thành phần nào của Ibuprofen 200

  • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.

  • Quá mẫn với aspirin hoặc với các thuốc chống viêm không steroid khác (hen, viêm mũi, nổi mày đay sau khi dùng Aspirin).

  • Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (mức lọc cầu thận dưới 30 ml/phút).

  • Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin. Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận (tăng nguy cơ rối loạn chức năng thận).

  • Người bệnh mắc một trong nhóm bệnh tạo keo (có nguy cơ bị viêm màng não vô khuẩn; cần chú ý là tất cả người bệnh bị viêm màng não vô khuẩn đều đã có tiền sử mắc một bệnh tự miễn).

  • Ba tháng cuối của thai kỳ.

  • Trẻ sơ sinh thiếu tháng đang có chảy máu như chảy máu dạ dày, xuất huyết trong sọ và trẻ có giảm tiểu cầu và rối loạn đông máu. Trẻ sơ sinh có nhiễm khuẩn hoặc nghi ngờ nhiễm khuẩn chưa được điều trị. Trẻ sơ sinh thiếu tháng nghi ngờ viêm ruột hoại tử.

Lưu ý khi sử dụng Ibuprofen 200

  • Lưu ý chung:

    • Cần thận trọng khi dùng Ibuprofen đối với người cao tuổi. Ibuprofen có thể làm các enzym transaminase tăng lên trong máu, nhưng biến đổi này thoáng qua và hồi phục được.

    • Rối loạn thị giác như nhìn mờ là dấu hiệu chủ quan và có liên quan đến tác dụng có hại của thuốc nhưng sẽ hết khi ngừng dùng Ibuprofen.

    • Ibuprofen ức chế kết tập tiểu cầu nên có thể làm cho thời gian chảy máu kéo dài.

    • Cần theo dõi chức năng gan thường xuyên khi sử dụng Ibuprofen lâu dài. Cần thận trọng và theo dõi chặt chẽ bệnh nhân suy giảm chức năng thận khi sử dụng Ibuprofen.

    • Cần theo dõi chặt chẽ nguy cơ chảy máu khi dùng Ibuprofen ở trẻ sơ sinh thiếu tháng.

    • Thận trọng khi sử dụng Ibuprofen ở trẻ sơ sinh thiếu tháng có nguy cơ nhiễm khuẩn hoặc nhiễm khuẩn chưa được kiểm soát đầy đủ.

    • Khi sử dụng Ibuprofen có thể làm tăng huyết áp hoặc làm nặng hơn bệnh tăng huyết áp, làm tăng nguy cơ các biến cố tim mạch.

    • Để đảm bảo an toàn, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

    • Lưu ý với phụ nữ có thai

      • Ibuprofen có thể ức chế co bóp tử cung và làm chậm sinh.

      • Ibuprofen cũng có thể gây tăng áp lực phổi nặng và suy hô hấp nặng ở trẻ sơ sinh do đóng sớm ống động mạch trong tử cung. Ibuprofen ức chế chức năng tiểu cầu, làm tăng nguy cơ chảy máu. Do ức chế tổng hợp prostaglandin nên có thể gây tác dụng phụ trên hệ tim mạch của thai.

      • Sau khi uống các thuốc chống viêm không steroid cũng có nguy cơ gây thiểu ối (ít nước ối) và vô niệu ở trẻ sơ sinh. Trong 3 tháng cuối thai kỳ, phải hết sức hạn chế sử dụng đối với bất cứ thuốc chống viêm nào. Các thuốc này chống chỉ định tuyệt đối trong vài ngày trước khi sinh.

    • Lưu ý với phụ nữ cho con bú

      • Ibuprofen vào sữa mẹ rất ít, không đáng kể. Ít khả năng xảy ra nguy cơ cho trẻ ở liều bình thường với mẹ. Các nhà sản xuất vẫn khuyến cáo không nên dùng Ibuprofen trong thời gian cho con bú vì nguy cơ ức chế prostaglandin tiềm tàng ở trẻ sơ sinh.

  • Dùng cho người lái xe:

    • Ibuprofen thường không có tác dụng phụ ảnh hưởng đến khả năng lái xe hay vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của Ibuprofen 200

  • Thường gặp

    • Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban.

  • Ít gặp

    • Phản ứng dị ứng (đặc biệt co thắt phế quản ở người bệnh bị hen), viêm mũi, nổi mày đay, đau bụng, chảy máu dạ dày - ruột, làm loét dạ dày tiến triển, lơ mơ, mất ngủ, ù tai, rối loạn thị giác, thính lực giảm, thời gian máu chảy kéo dài.

  • Hiếm gặp

    • Phù, nổi ban, hội chứng Stevens - Johnson, rụng tóc, hạ natri, trầm cảm, viêm màng não vô khuẩn và hôn mê, nhìn mờ, rối loạn nhìn màu, giảm thị lực do ngộ độc thuốc, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu trung tính, tăng bạch cầu ưa eosin, giảm bạch cầu hạt, thiếu máu, rối loạn co bóp túi mật.

    • Các thử nghiệm thăm dò chức năng gan bất thường, nhiễm độc gan, viêm ruột hoại tử, hội chứng Crohn, viêm tụy, viêm bàng quang, đái ra máu, suy thận cấp, viêm thận kẽ, hội chứng thận hư, nhạy cảm với ánh sáng.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ không đáng có nào hãy thông báo ngay cho bác sĩ.

Tương tác

  • Phối hợp Ibuprofen với Warfarin, Aspirin làm tăng nguy cơ gây chảy máu dạ dày cao hơn khi dùng từng thuốc đơn độc.

  • Ibuprofen khi dùng đồng thời với Aspirin làm tăng nguy cơ gây chảy máu dạ dày, làm giảm tác dụng của Aspirin trên tim mạch.

  • Đã có báo cáo Ibuprofen làm tăng nồng độ huyết tương của lithium và giảm thải trừ lithium qua thận.

  • Phải theo dõi chặt chẽ huyết áp khi phối hợp thuốc chống viêm không steroid ở bệnh nhân đang dùng ức chế men chuyển hay chẹn thụ thể angiotensin II.

  • Trước khi sử dụng Ibuprofen 200, nên liệt kê các sản phẩm thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang dùng cho bác sĩ để tránh những tương tác không đáng có. 

Bảo quản

  • Để xa tầm tay của trẻ em.

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C, nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

Sản phẩm tương tự

Giá Ibuprofen 200 là bao nhiêu?

  • Ibuprofen 200 hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Ibuprofen 200 ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Ibuprofen 200 tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty cổ phần dược Vacopharm
Công ty sản xuất: Công ty cổ phần dược Vacopharm.
Địa chỉ: Km 1954, quốc lộ 1A, P. Tân Khánh, TX. Tân An, Long An.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!