Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do Công ty CP dược phẩm Khánh Hoà. sản xuất. Chi tiết về thuốc Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Panactol 325mg Khapharco là sản phẩm gì?                     Panactol 325mg Khapharco là thuốc được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa, với thành phần chính Paracetamol (acetaminophen) có tác dụng điều trị các triệu chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, t Xem thêm

Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Panactol 325mg Khapharco - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/panactol-325mg-khapharco-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Panactol 325mg Khapharco là sản phẩm gì?                    

  • Panactol 325mg Khapharco là thuốc được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa, với thành phần chính Paracetamol (acetaminophen) có tác dụng điều trị các triệu chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, thuốc giúp làm hạ thân nhiệt ở người bệnh đang sốt và giúp giảm đau tạm thời trong các trường hợp như đau răng, đau đầu do cảm cúm…

Thông tin cơ bản của Panactol 325mg Khapharco

  • Tên sản phẩm: Panactol 325mg Khapharco
  • Số đăng ký: VD-19389-13
  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm Khánh Hòa
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén.
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.
  • Quy cách: Chai 1000 viên.

Thành phần của Panactol 325mg Khapharco

  • Paracetamol (acetaminophen) 325mg

Công dụng - Chỉ định của Panactol 325mg Khapharco

  • Điều trị các triệu chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừà.

Liều dùng - Cách dùng Panactol 325mg Khapharco

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng:
    • Trẻ em từ  6 đến 12 tuổi: uống 1 viên (325mg) / lần.
    • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 ½ viên ( 325mg) / lần.
    • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc. 
    • Cách mỗi 6 giờ uống một lần
    • Đối với trẻ em: uống không quá 5 lần/ ngày.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời. 

Chống chỉ định của Panactol 325mg Khapharco

  • Mẫn cảm với Paracetamol.
  • Suy gan nặng.
  • Thiếu men Glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

Lưu ý khi sử dụng Panactol 325mg Khapharco

  • Paracetamol có thể gây các phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven– Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc.
  • Thận trọng khi sử dụng Paracetamol cho người suy gan, suy thận.
  • Thuốc có chứa Paracetamol, không được dùng cùng lúc với bất kỳ thuốc nào khác có chứa Paracetamol.
  • Không được tự ý sử dụng Paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn và 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có sự theo dõi của bác sỹ.
  • Cân nhắc và hỏi ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng thuốc. Các thuốc dù đã kiểm nghiệm vẫn có những nguy cơ khi sử dụng. 
  • Chưa có báo cáo cụ thể về ảnh hưởng của thuốc với người lái xe và vận hành máy móc. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.  

Tác dụng phụ Panactol 325mg Khapharco

  • Buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày,…
  • Hiếm gặp các phản ứng dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay. Ngưng dùng thuốc khi thấy xuất hiện các biểu hiện này.
  • Vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu.
  • Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Isoniazid, rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturate, Carbamazepine) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol.
  • Dùng chung Phenothiazine với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.
  • Metoclopramide có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Panactol 325mg Khapharco là bao nhiêu?

  • Panactol 325mg Khapharco hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Panactol 325mg Khapharco ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Panactol 325mg Khapharco bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty CP dược phẩm Khánh Hoà.
Công ty sản xuất: Công ty CP dược phẩm Khánh Hoà..
Địa chỉ: SX: Đường 2 tháng 4, p. Vĩnh Hòa, Nha Trang, Khánh Hòa.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!