Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng là dược phẩm/thuốc gì ?

Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng có số đăng ký  do Công ty TNHH dược phẩm USA - NIC (USA - NIC Pharma) sản xuất. Chi tiết về thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng có tác dụng/ công dụng gì ?

Cadigesic Extra USP (vỉ) là thuốc gì? Cadigesic Extra USP (vỉ) là thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng hiệu quả. Cadigesic Extra USP (vỉ) giúp giảm đau nhức do cảm cúm, đau do hành kinh, đau nhức cơ xương, đau họng, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, nhức đầu, đau răng, đau do viêm khớp. Thành phần của thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ) Paracetamo Xem thêm

Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Cadigesic Extra USP (vỉ) - Thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/cadigesic-extra-usp-vi-thuoc-giam-dau-ha-sot-ngua-dau-rang.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Cadigesic Extra USP (vỉ) là thuốc gì?

  • Cadigesic Extra USP (vỉ) là thuốc giảm đau, hạ sốt, ngừa đau răng hiệu quả. Cadigesic Extra USP (vỉ) giúp giảm đau nhức do cảm cúm, đau do hành kinh, đau nhức cơ xương, đau họng, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, nhức đầu, đau răng, đau do viêm khớp.

Thành phần của thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Paracetamol 500 mg

  • Cafein 65 mg

  • Tá dược: Tinh bột ngô, Lactose monohydrate, Polyvinyl pyrrolidon (PVP ) K30, Methyl paraben, Propyl paraben,  Natri starch glycolate, Colloidal silicon dioxyd (Aerosil), Magnesium stearate, Hydroxypropylmethyl cellulose (HPMC) 606, Hydroxypropylmethyl cellulose (HPMC) 615, Titan dioxyd, Talc, Polyethylen glycol (PEG) 6000.

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim.

Công dụng - chỉ định của thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như:  Nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.

Liều dùng - Cách dùng của thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Liều dùng:

    • Người lớn:

      • Dùng 1 – 2  viên/lần, 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc tối thiểu là 4 giờ, không quá 8 viên/ ngày.

      • Trong trường hợp suy thận, khoảng cách này là 4 - 8 giờ tùy theo mức độ suy thận.

    • Trẻ em từ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần: không quá 4 viên/ngày.

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống.

Chống chỉ định của thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Người bệnh thiếu hụt glucose- 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Chống chỉ định trong trường hợp viêm gan tiến triển nặng.

  • Không dùng cho người suy thận nặng.

  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim.

  • Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

  • Người bệnh bị mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Sử dụng lâu dài với liều cao cafein có thể gây trạng thái cáu kỉnh, lơ mơ và đau đầu khi ngưng dùng đột ngột.

  • Bệnh nhân suy gan phải giảm liều tuỳ theo mức độ bệnh gan, thận.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Dùng phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở những người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím  có thể không được biểu lộ ra, mặc dù những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

  • Bệnh gan, thận nặng.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Cần cân nhắc khi sử dụng cho phụ nữ đang mang thai và trong thời gian cho con bú, tốt nhất không nên sử dụng.

Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

Tác dụng phụ Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Cadigesic Extra USP được dung nạp tốt, các tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

  • Do paracetamol: Trên da: hiếm khi phát ban hoặc ngứa, thường là ban đỏ hoặc mề đay nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu  và giảm toàn thể huyết cầu.

  • Do Cafein: Có thể gây rối loạn tiêu hóa, chuột rút, mất ngủ, hồi hộp.

Tương tác thuốc Cadigesic Extra USP (vỉ)

  • Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion, nhưng tương tác này không quan trọng về mặt lâm sàng. Vì vậy, paracetamol được ưu tiên dùng hơn salicylat đối với bệnh nhân đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

  • Uống rượu nhiều, lâu dài có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

  • Các thuốc gây cảm ứng men gan như thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturate, carbamazepin) có thể làm tăng tác hại của paracetamol đối với gan. Thông thường cần giảm liều paracetamol khi dùng kết hợp hai loại thuốc này, và người bệnh phải tự hạn chế dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

  • Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.

Quên liều thuốc và cách xử trí

  • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra, nếu quên liều quá lâu thì bỏ qua liều đã quên, chỉ sử dụng liều tiếp theo, không dùng gấp đôi liều để bù liều đã quên.

Quá liều thuốc và cách xử trí

  • Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Nhà sản xuất

  • Công Ty Cổ Phần US Pharma USA.

Sản phẩm tương tự

Giá Cadigesic Extra USP (vỉ) là bao nhiêu?

  • Cadigesic Extra USP (vỉ) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Cadigesic Extra USP (vỉ) ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Cadigesic Extra USP (vỉ) bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty TNHH dược phẩm USA - NIC (USA - NIC Pharma)
Công ty sản xuất: Công ty TNHH dược phẩm USA - NIC (USA - NIC Pharma).
Địa chỉ: Lô 11D đường C, Khu công nghiệp Tân Tạo, quận Bình Tân, tp. Hồ Chí Minh.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!