A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả có số đăng ký  do Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên sản xuất. Chi tiết về thuốc A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) là sản phẩm gì?                     A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) là thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm An Thiên có tác dụng điều trị đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng, giảm đau, giảm đau và viêm trong viêm xương khớ Xem thêm

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) - Thuốc điều trị đau nhẹ đến vừa hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/a-t-ibuprofen-syrup-chai-100ml-thuoc-dieu-tri-dau-nhe-den-vua-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) là sản phẩm gì?                    

  • A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) là thuốc được sản xuất bởi Công ty cổ phần dược phẩm An Thiên có tác dụng điều trị đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng, giảm đau, giảm đau và viêm trong viêm xương khớp, ngoài ra thuốc còn dùng để hạ sốt ở trẻ.

Thông tin cơ bản của A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Tên sản phẩm: A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)
  • Số đăng ký: VD-25631-16
  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm An Thiên
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Hỗn dịch uống.
  • Hạn sử dụng: 24 tháng.
  • Quy cách: Hộp 1 chai 100ml

Công dụng - Chỉ định của A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Ðiều trị giảm đau từ nhẹ đến vừa trong một số trường hợp như: Thống kinh, đau đầu, đau răng, giảm đau và viêm trong chấn thương mô mềm.
  • Giảm đau và viêm trong viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên, viêm xương khớp, giảm đau do viêm hệ cơ xương.
  • Hạ sốt ở trẻ em.

Liều dùng - Cách dùng A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng:
    • Liều dùng ibuprofen phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và tuổi của bệnh nhân. Liều dùng tối đa một lần hàng ngày đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 400mg ibuprofen.
    • Dùng trên 400mg ibuprofen một lần không làm tăng tác dụng giảm đau.
    • Thời gian giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
    • Tổng liều dùng đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 1200mg ibuprofen trong khoảng thời gian 24 giờ.
    • Bệnh nhân người lớn nên hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng không thuyên giảm hoặc nặng thêm, hoặc cần dùng ibuprofen quá 3 ngày để điều trị hạ sốt hoặc quá 5 ngày để điều trị giảm đau.
    • Người lớn và thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên):
      • Dùng giảm đau: 200 - 400mg (10 - 20mL) một lần, ba đến bốn lần hàng ngày.
    • Trẻ em: Dùng để hạ sốt và giảm đau.
      • Liều hàng ngày là 20 - 30mg/kg thể trọng, chia làm nhiều lần.
      • Liều này có thể đạt được bằng cách dùng hỗn dịch 20mg/mL như sau:
      • Tuổi/ Cân nặng | Tần suất | Liều dùng một lần |Liều tối đa hàng ngày.
      • Khoảng 3 - 6 tháng (khoảng 5 - 7kg)| 2 đến 3 lần một ngày| 2.5mL (50mg)| 150mg.
      • Khoảng 6 - 12 tháng (khoảng 7 - 10kg)| 3 lần một ngày| 2.5mL (50mg)| 150mg.
      • Khoảng 1 - 2 tuổi (khoảng 10 - 14,5kg)| 3 đến 4 lần một ngày| 2.5mL (50mg)|200mg.
      • Khoảng 3 - 7 tuổi (khoảng 14.5 - 25kg)|3 đến 4 lần một ngày| 5mL (100mg)|400mg.
      • Khoảng 8 - 12 tuổi (khoảng 25 - 40kg)|3 đến 4 lần một ngày|10mL (200mg)|800mg.
      • Không dùng cho trẻ em tuổi dưới 3 tháng, hoặc trẻ em cân nặng dưới 5kg.
      • Đối với trẻ em tuổi từ 3 - 5 tháng, cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng trầm trọng thêm, hoặc nếu triệu chứng không thuyên giảm trong vòng 24 giờ.
      • Đối với trẻ em tuổi từ 6 tháng trở lên và đối với thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên đến dưới 18 tuổi), cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu cần dùng thuốc này trong hơn 3 ngày, hoặc nếu triệu chứng trầm trọng thêm.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Triệu chứng khi sử dụng quá liều ibuprofen bao gồm: Buồn nôn, nôn, đau thượng vị, hoặc đôi khi tiêu chảy, ù tai, đau đầu và chảy máu đường tiêu hóa cũng có thể xảy ra. Ngộ độc nghiêm trọng hơn gây độc tính trên hệ thần kinh trung ương, biểu hiện như buồn ngủ, thỉnh thoảng kích thích và mất phương hướng hoặc hôn mê. Đôi khi bệnh nhân phát triển co giật. Bị toan chuyển hóa nghiêm trọng có thể xảy ra và thời gian prothrombin có thể kéo dài, có thể là do sự can thiệp các yếu tố đông máu. Viêm thận, suy gan có thể xảy ra. Gây đợt cấp của bệnh hen suyễn ở bệnh nhân hen.
    • Thường là điều trị triệu chứng và hỗ trợ. Nếu đã uống quá liều thì cần áp dụng những biện pháp sau đây nhằm tăng đào thải và bất hoạt thuốc: Rửa dạ dày, gây nôn và lợi tiểu, cho uống than hoạt hoặc thuốc tẩy muối. Nếu nặng, thẩm tách máu hoặc truyền máu. Vì thuốc gây toan chuyển hóa và đào thải qua nước tiểu nên về lý thuyết sẽ có lợi khi cho truyền dịch kiềm và lợi tiểu.
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Quá mẫn với ibuprofen hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
  • Tiền sử chảy máu hoặc thủng dạ dày - ruột liên quan đến sử dụng NSAIDs trước đây.
  • Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn (biểu hiện hen, mày đay, phù mạch, viêm mũi...) sau khi dùng aspirin hay các thuốc chống viêm không steroid khác.
  • Người bị hen, co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (lưu lượng lọc cầu thận dưới 30 ml/phút).
  • Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
  • Trẻ em dưới 3 tháng tuổi, trẻ có cân nặng dưới 5 kg.
  • Ba tháng cuối của thai kỳ.

Lưu ý khi sử dụng A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Cần thận trọng khi dùng ibuprofen đối với người cao tuổi.
  • Ibuprofen có thể làm các transaminase tăng lên trong máu, nhưng biến đổi này thoáng qua và hồi phục được.
  • Rối loạn thị giác như nhìn mờ là dấu hiệu chủ quan và có liên quan đến tác dụng có hại của thuốc nhưng sẽ hết khi ngừng dùng ibuprofen.
  • Thuốc có thể làm suy giảm chức năng thận và làm nặng thêm tình trạng suy thận.
  • Rối loạn chức năng gan có thể xảy ra.
  • Bệnh nhân có tiền sử tăng huyết áp, suy tim, phù giữ nước cần thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi sử dụng ibuprofen.
  • Sử dụng ibuprofen, đặc biệt ở liều cao (2400 mg mỗi ngày) và trong điều trị lâu dài có thể gia tăng nguy cơ huyết khối động mạch (nhồi máu cơ tim hay đột quỵ).
  • Các thuốc kháng viêm ức chế cyclooxygenase tổng hợp prostaglandin có thể gây suy giảm khả năng sinh sản nữ do ảnh hưởng đến sự rụng trứng. Điều này có thể chấm dứt khi ngừng điều trị.
  • Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân có tiền sử bệnh đường tiêu hóa (viêm loét đại tràng, bệnh Crohn). Kháng viêm NSAIDs có thể làm trầm trọng thêm những bệnh này.
  • Xuất huyết tiêu hóa, loét hoặc thủng, có thể gây tử vong, đã được báo cáo với tất cả các NSAIDs xảy ra trong quá trình điều trị, có hoặc không có cảnh báo các triệu chứng hoặc có tiền sử bệnh trước đó.
  • Nguy cơ xuất huyết tiêu hóa, loét hoặc thủng tăng lên khi dùng tăng liều NSAIDs, ở những bệnh nhân có tiền sử loét, và ở người già. Những bệnh nhân này nên được bắt đầu điều trị vào liều thấp nhất có thể. Nên theo dõi các triệu chứng bụng bất thường (đặc biệt là xuất huyết tiêu hóa) nhất là trong giai đoạn đầu điều trị.
  • Thận trọng trên bệnh nhân điều trị các thuốc dùng đồng thời có thể làm tăng nguy cơ loét hoặc chảy máu đường tiêu hóa, như corticosteroid đường uống, thuốc chống đông máu warfarin, thuốc SSRIs, hoặc chất chống kết tập tiểu cầu như aspirin. Khi xuất huyết tiêu hóa hoặc loét xảy ra ở những bệnh nhân sử dụng ibuprofen thì nên ngừng điều trị.
  • Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể làm cho thời gian chảy máu kéo dài, do đó sử dụng thận trọng với bệnh nhân thiếu yếu tố đông máu và đang sử dụng thuốc kháng đông máu.
  • Thuốc có các tác dụng không mong muốn gây, bạn không nên lái xe hay vận hành máy móc.
  • Nên hạn chế hoặc tránh dùng thuốc này cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Tác dụng phụ A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml)

  • Thường gặp, ADR > 1/100:
    • Toàn thân: sốt, mỏi mệt.
    • Tiêu hóa: Chướng bụng, buồn nôn, nôn.
    • Thần kinh trung ương: Nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn.
    • Da: Mẫn ngứa, ngoại ban
  • Ít gặp, 1/100 > ADR > 1/1000:
    • Toàn thân: Phản ứng dị ứng (đặc biệt co thắt phế quản ở người bệnh bị hen), viêm mũi, nổi mày đay.
    • Tiêu hóa: Đau bụng, chảy máu dạ dày - ruột, làm loét dạ dày tiến triển.
    • Thần kinh trung ương: Lơ mơ, mất ngủ, ù tai.
    • Mắt: Rối loạn thị giác
    • Tai: Thính lực giảm.
    • Máu: Thời gian chảy máu kéo dài.
  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000:
    • Toàn thân: Phù, nổi ban, hội chứng Stevens - Johnson, rụng tóc.
    • Thần kinh trung ương: Trầm cảm, viêm màng não vô khuẩn, nhìn mờ, rối loạn nhìn màu, giảm thị lực do ngộ độc thuốc.
    • Máu: Giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu trung tính, tăng bạch cầu ưa eosin, giảm bạch cầu hạt, thiếu máu.
    • Gan: Rối loạn co bóp túi mật, các thử nghiệm thăm dò chức năng gan bất thường, nhiễm độc gan.
    • Tiết niệu - sinh dục: Viêm bàng quang, đái ra máu, suy thận cấp, viêm thận kẻ, hội chứng thận hư.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) là bao nhiêu?

  • A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua A.T Ibuprofen Syrup (chai 100ml) bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên

Công ty Cổ phần dược Phẩm An Thiên


Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!