Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:1.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Tim mạch - Huyết Áp + chứa hoạt chất . Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM sản xuất. Chi tiết về thuốc Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Aspirin 81 Agimexpharm là thuốc gì? Aspirin 81 Agimexpharm là thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ. Aspirin 81 Agimexpharm giúp phòng ngừa nguyên phát và dự phòng thứ phát trong trường hợp nhồi máu cơ tim, đột quỵ, giúp người bệnh ổn định sức khỏe. Thành phần của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm Acetylsalicylic aci Xem thêm

Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Aspirin 81 Agimexpharm - Thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/aspirin-81-agimexpharm-thuoc-phong-ngua-nhoi-mau-co-tim-dot-quy-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Aspirin 81 Agimexpharm là thuốc gì?

  • Aspirin 81 Agimexpharm là thuốc phòng ngừa nhồi máu cơ tim, đột quỵ. Aspirin 81 Agimexpharm giúp phòng ngừa nguyên phát và dự phòng thứ phát trong trường hợp nhồi máu cơ tim, đột quỵ, giúp người bệnh ổn định sức khỏe.

Thành phần của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Acetylsalicylic acid 81mg

  • Tá dược vừa đủ

Dạng bào chế

  • Viên nén

Công dụng - chỉ định của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Phòng ngừa nguyên phát và dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim, đột quỵ.

Chống chỉ định của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

  • Quá mẫn với các dẫn xuất của salicylat và NSAID.

  • Người có tiền sử bị bệnh hen.

  • Bệnh nhân loét dạ dày - tá tràng hoặc có tiền sử viêm loét dạ dày - tá tràng; xuất huyết dạ dày, đường ruột hoặc các dạng khác của chảy máu như xuất huyết mạch máu não.

  • Xuất huyết tạng; rối loạn đông máu như máu khó đông và giảm tiểu cầu.

  • Bệnh nhân bị bệnh gút hoặc có tiền sử bệnh gút; bệnh nhân bị suy gan, suy thận nặng, suy tim vừa và nặng.

  • Chống chỉ định với liều >100mg aspirin/ngày trong 3 tháng cuối của thời kỳ mang thai.

Liều dùng - Cách dùng của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Liều dùng:

    • Liều thường dùng trong điều trị dài hạn 1-2 viên x 1 lần/ngày. Trong một số trường hợp có thể thích hợp với liều cao hơn, đặc biệt trong điều trị ngắn hạn và có thể được sử dụng liều lên đến 4 viên/ngày theo hướng dẫn của Bác sĩ.

  • Cách dùng:

    • Uống nguyên viên thuốc sau khi ăn, không được nhai hay nghiền nát

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Aspirin 81 Agimexpharm

  • Aspirin hàm lượng 81mg không phù hợp với các chỉ định hạ sốt, chống viêm, giảm đau.

  • Nên dùng cho bệnh nhân từ 16 tuổi trở lên. Không nên dùng cho bệnh nhân dưới 16 tuổi trừ khi lợi ích mong đợi lớn hơn các nguy cơ. Acid acetylsalicylic có thể là yếu tố góp phần gây ra hội chứng Reye ở trẻ em.

  • Cần thận trọng trước phẫu thuật, dừng điều trị tạm thời nếu cần thiết. Vì có thể gia tăng nguy cơ chảy máu nghiêm trọng trong hoặc sau phẫu thuật (thậm chí các phẫu thuật nhỏ như nhổ răng).

  • Không nên dùng trong thời kỳ kinh nguyệt vì có thể làm gia tăng chảy máu kinh nguyệt.

  • Cần thận trọng trong các trường hợp huyết áp cao và những bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày, tá tràng, hoặc xuất huyết hoặc đang điều trị bằng các liệu pháp chống đông máu.

  • Nên báo cáo với bác sĩ bất cứ triệu chứng chảy máu bất thường nào. Nên ngừng điều trị nếu có xuất huyết hoặc loét đường tiêu hóa.

  • Nên thận trọng khi dùng acid acetylsalicylic ở bệnh nhân suy thận vừa hoặc chức năng gan suy giảm (chống chỉ định nếu nghiêm trọng), hoặc ở những bệnh nhân bị mất nước bởi vì dùng các thuốc kháng viêm không steroid (NSAIDs) có thể dẫn đến suy giảm chức năng thận.

  • Không nên sử dụng đồng thời aspirin 81 với các thuốc chống đông máu, thuốc tan huyết khối và kháng tiểu cầu, thuốc chống viêm không steroid và ức chế tái hấp thu serotonin có chọn lọc vì làm tăng nguy cơ xuất huyết. Nếu sự kết hợp không thể tránh được, phải giám sát chặt chẽ các dấu hiệu chảy máu của bệnh nhân. 

  • Nguy cơ tác dụng hạ đường huyết với sulfonylure và insulin có thể tăng lên khi sử dụng với aspirin 81. 

Sử dụng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng khi dùng sản phẩm cho phụ nữ có thai và đang trong thời gian nuôi con bằng sữa mẹ. 

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Thường gặp:

    • Tiêu hóa: Buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu ở thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét dạ dày – ruột.

    • Hệ thần kinh trung ương: Mệt mỏi.

    • Da: Ban, mày đay.

    • Huyết học: Thiếu máu tan máu.

    • Thần kinh - cơ và xương: Yếu cơ.

    • Hô hấp: Khó thở.

    • Khác: Sốc phản vệ.

  • Ít gặp:

    • Hệ thần kinh trung ương: Mất ngủ, bồn chồn, cáu gắt.

    • Nội tiết và chuyển hóa: Thiếu sắt.

    • Huyết học: Chảy máu ẩn, thời gian chảy máu kéo dài, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu, thiếu máu.

    • Gan: Độc hại gan.

    • Thận: Suy giảm chức năng thận.

    • Hô hấp: Co thắt phế quản.

Tương tác của thuốc Aspirin 81 Agimexpharm

  • Methotrexat

  • Probenecid và sulphinpyrazol. 

  • Thuốc chống đông máu như warfarin, heparin, coumarin, phenindion vì làm tăng nguy cơ chảy máu (do aspirin tác động kháng tiểu cầu).

  • Tăng tác dụng hạ đường huyết của sulphonylure.

  • Giảm sự bài tiết qua thận của digoxin và lithium.

  • Giảm tác dụng hạ huyết áp của thuốc lợi tiểu và thuốc hạ huyết áp khác, làm tăng nguy cơ suy thận cấp khi sử dụng đồng thời với các chất ức chế men chuyển và chẹn thủ thể Angiotensin II. 

  • Dùng đồng thời aspirin 81 với các chất ức chế anhydrase carbonic (acetazolamid) có thể nhiễm toan nặng và tăng độc tính của hệ thống thần kinh trung ương. 

  • Khi điều trị phối hợp giữa aspirin 81 với corticosteroid sẽ làm tăng nguy cơ loét dạ dày và xuất huyết tiêu hóa. 

  • Aspirin 81 không nên được sử dụng kết hợp với các thuốc NSAID khác vì làm tăng tác dụng phụ như tăng nguy cơ loét và xuất huyết tiêu hóa do tác dụng hiệp đồng. 

  • Các dữ liệu thực nghiệm cho thấy ibuprofen ức chế tác dụng chống kết tập tiểu cầu của aspirin 81 khi dùng đồng thời. 

  • Sử dụng đồng thời aspirin 81 với ciclosporin hoặc tacrolimus có thể làm tăng tác dụng gây độc cho thận của cilosporin hoặc tacrolimus. Các chức năng của thận cần được theo dõi trong trường hợp sử dụng đồng thời các thuốc này với aspirin 81. 

  • Đã có báo cáo aspirin 81 làm giảm sự gắn kết của thuốc chống động kinh (phenytoin, valproat) với abumin huyết thanh. Do đó làm tăng nồng độ tự do phenytoin và valproat trong huyết tương ở trạng thái ổn định. 

  • Dùng đồng thời rượu và aspirin 81 sẽ làm tăng nguy cơ xuất huyết tiêu hóa. Các thuốc kháng acid làm giảm tác dụng của aspirin 81 do nước tiểu kiểm sẽ làm tăng bài tiết aspirin.

Quên liều và cách xử trí

  • Uống ngay khi nhớ. Không dùng quá gần liều kế tiếp.

  • Không dùng gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều và cách xử trí

  • Không dùng quá liều quy định.

  • Nếu quá liều phải ngừng sử dụng và đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 20 vỉ x 10 viên

Hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Xuất xứ

  • Công Ty Cpdp Agimexpharm

Sản phẩm tương tự

Giá Aspirin 81 Agimexpharm là bao nhiêu?

  • Aspirin 81 Agimexpharm hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Aspirin 81 Agimexpharm ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Aspirin 81 Agimexpharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!