Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc gì ?

Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM sản xuất. Chi tiết về thuốc Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm có tác dụng/ công dụng gì ?

Agidorin là sản phẩm gì? Agidorin là thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm. Agidorin nhức đầu, đau cơ, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, đau nhức khớp xương, chứng đau từ nhẹ đến vừa, cảm cúm hoặc dị ứng thời tiết. Thành phần của Agidorin Paracetamol 500mg. Phenylephrin HCL 5mg. Chlorpheniramin maleat 2mg. Tá dược vừa đủ Xem thêm

Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Agidorin - Thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/agidorin-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua-cua-agimexpharm.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Agidorin là sản phẩm gì?

  • Agidorin là thuốc giảm đau hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm. Agidorin nhức đầu, đau cơ, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, đau nhức khớp xương, chứng đau từ nhẹ đến vừa, cảm cúm hoặc dị ứng thời tiết.

Thành phần của Agidorin

  • Paracetamol 500mg.

  • Phenylephrin HCL 5mg.

  • Chlorpheniramin maleat 2mg.

  • Tá dược vừa đủ

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim.

Công dụng - chỉ định của Agidorin

  • Công dụng:

    • Hạ sốt

    • Điều trị triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa: nhức đầu, đau cơ, đau nhức khớp xương, sổ nghẹt mũi, sổ mũi do cảm cúm hoặc dị ứng thời tiết.

  • Chỉ định:

    • Sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng với thời tiết.

Liều dùng - Cách dùng của Agidorin

  • Liều dùng:

    • Người lớn: uống 1-2 viên/ lần, ngày 2-3 lần/ngày tối đa 8 viên/24 giờ. Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.

    • Trẻ em từ 12 tuổi – 16 tuổi: uống 1 viên/lần.

    • Trẻ em từ 16 tuổi -18 tuổi uống 1 -2 viên/lần.

    • Các liều của trẻ em có thể nhắc lại sau 4-6 giờ nếu cần, không quá 4 lần/24 giờ. Không khuyến cáo dùng cho trẻ dưới 12 tuổi.

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống.

Chống chỉ định của Agidorin

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc hoặc mẫn cảm chéo với pseudoephedrin.

  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc suy gan nặng.

  • Người bệnh thiếu hụt glucose – 6- phosphat dehydrogenase.

  • Tăng huyết áp nặng, bloc nhĩ thất, xơ cứng động mạch nặng, nhịp nhanh thất.

  • Hen suyễn cấp tính

  • Cường giáp trạng.

  • Glaucom góc đóng.

  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase trong vòng 14 ngày.

  • Trẻ em dưới 6 tuổi, phụ nữ mang thai 3 tháng cuối của thai kỳ và phụ nữ cho con bú.

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Agidorin

  • Nếu nhận thấy sản phẩm xuất hiện các dấu hiệu lạ như đổi màu, biến dạng, chảy nước không nên sử dụng nữa.

  • Sản phẩm cần được bảo quản ở những nơi khô ráo, có độ ẩm vừa phải và tránh ánh nắng chiếu trực tiếp.

  • Để xa khu vực chơi đùa của trẻ.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng sản phẩm cho phụ nữ mang thai và đang trong thời gian nuôi con bằng sữa mẹ.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Dùng được cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ

  • Ít gặp: ban da; buồn nôn, nôn; bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.
    Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

  • Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.

Tương tác

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.

  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

  • Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

Quên liều và cách xử trí

  • Dùng ngay khi nhớ. Không dùng quá gần liều kế tiếp.

  • Không dùng gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều và cách xử trí

  • Không dùng quá liều quy định. Trong thời gian sử dụng sản phẩm, người bệnh tuyệt đối tuân thủ theo chỉ định liều dùng của bác sĩ điều trị, tránh việc tăng hoặc giảm liều để đẩy nhanh thời gian điều trị bệnh.

  • Nếu quá liều phải ngừng sử dụng và đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Hạn sử dụng

  • Xem trên bao bì.

Sản phẩm tương tự

Giá Agidorin là bao nhiêu?

  • Agidorin hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Agidorin ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Agidorin bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!