- Đúng thuốc, đúng giá
- Bán thuốc theo đơn
- Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
- Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
- Chính sách bảo mật
- Chính sách vận chuyển
- Hình thức thanh toán
- Chính sách đổi trả
- Hướng dẫn đặt hàng
Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm0 đánh giá


Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc gì ?
Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm có số đăng ký do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM sản xuất. Chi tiết về thuốc Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!
Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm có tác dụng/ công dụng gì ?
Agidolgen là thuốc gì? Agidolgen là thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm. Agidolgen giúp làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt. Thành phần của thuốc Agidolgen Paracetamol: 500mg Phenylephrin hydroclorid 5mg; Cafein 25mg T&aacut Xem thêm
Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm giá bao nhiêu ?
Để biết thông tin giá của sản phẩm Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm đăng trên web có thể thay đổi.
Mua Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm ở đâu ?
Các bạn có thể dễ dàng mua Agidolgen - Thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm tại Trường Anh Pharm bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
- Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/agidolgen-thuoc-giam-dau-ha-sot-hieu-qua-cua-agimexpharm.html
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Mục lục [-]
- Agidolgen là thuốc gì?
- Thành phần của thuốc Agidolgen
- Dạng bào chế
- Công dụng - chỉ định của thuốc Agidolgen
- Liều dùng - Cách dùng của thuốc Agidolgen
- Chống chỉ định của thuốc Agidolgen
- Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng thuốc Agidolgen
- Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú
- Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc
- Tác dụng phụ Agidolgen
- Tương tác thuốc Agidolgen
- Quên liều thuốc và cách xử trí
- Quá liều thuốc và cách xử trí
- Bảo quản
- Hạn sử dụng
- Quy cách đóng gói
- Nhà sản xuất
- Sản phẩm tương tự
- Giá Agidolgen là bao nhiêu?
- Mua Agidolgen ở đâu?
Agidolgen là thuốc gì?
Agidolgen là thuốc giảm đau, hạ sốt hiệu quả của Agimexpharm. Agidolgen giúp làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt.
Thành phần của thuốc Agidolgen
Paracetamol: 500mg
Phenylephrin hydroclorid 5mg;
Cafein 25mg
Tá dược vừa đủ.
Dạng bào chế
Viên nén bao phim.
Công dụng - chỉ định của thuốc Agidolgen
Cảm cúm làm giảm các triệu chứng cảm lạnh và cảm cúm như: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng với thời tiết.
Liều dùng - Cách dùng của thuốc Agidolgen
Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1-2 viên/lần, ngày 2-3 lần. Không dùng quá 8 viên/ngày. Khoảng cách giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
Cách dùng:
Dùng đường uống.
Chống chỉ định của thuốc Agidolgen
Người bệnh nhiều lần thiếu máu.
Bệnh tim, bệnh phổi, thận hoặc gan.
Thiếu enzym G-6-P-D.
Cao huyết áp, đau thắt ngực, huyết khối mạch vành.
Người có tiền sử tai biến mạch máu não, cường giáp, tiểu đường.
Đang dùng IMAO hay đã dùng IMAO trong khoảng thời gian 3 tuần trước.
Người bệnh đang cơn hen cấp.
Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
Glocom góc hẹp.
Người đang lái xe hoặc vận hành máy móc.
Trẻ em dưới 15 tuổi.
Người bệnh bị mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng thuốc Agidolgen
Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Acetaminophen.
Độc tính khi dùng quá liều sẽ lớn hơn đối với những bệnh nhân mắc bệnh gan do rượu nhưng chưa bị xơ.
Cẩn thận trong khi dùng cho người suy giảm chức năng gan hoặc thận.
Lưu ý khi sử dụng chung với các chất ức chế thụ thể beta-adrenergic.
Đối với thuốc chứa paracetamol: Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Người bệnh thiếu enzyme G-6-PD.
Thận trọng khi dùng thuốc cho người bệnh có tiền sử thiếu máu, người cao tuổi, cường giáp, xơ cứng động mạch nặng.
Không uống rượu khi dùng thuốc.
Thận trọng đối với người cao tuổi vì những người này thường tăng nhạy cảm với tác dụng chống tiết acetylcholin của thuốc.
Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và đang cho con bú
Cần cân nhắc khi sử dụng cho phụ nữ đang mang thai và trong thời gian cho con bú, tốt nhất không nên sử dụng.
Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc
Thận trọng khi sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc
Tác dụng phụ Agidolgen
Liên quan đến Paracetamol: Hiếm gặp các tai biến dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay, vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu.
Liên quan đến Caffeine: Có thể gây kích ứng dạ dày– ruột, kích thích hệ thần kinh trung ương.
Liên quan đến Phenylephrine: Có thể gây đau đầu, buồn nôn, khó ngủ, bồn chồn, lo âu, thay đổi huyết áp.
Thông báo cho bác sĩ các tác dụng phụ không mong muốn khi sử dụng.
Tương tác thuốc Agidolgen
Phenylephrin:
Không nên phối hợp với Bromocriptin vì có nguy cơ gây co mạch hoặc cơn cao huyết áp.
Không nên phối hợp với Guanethidin: vì Guanethidin làm tăng tác dụng cao huyết áp của phenylephrin, làm giãn đồng tử đáng kể và kéo dài
Paracetamol:
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.
Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế tự dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.
Không dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Quên liều thuốc và cách xử trí
Dùng liều đó ngay khi nhớ ra, nếu quên liều quá lâu thì bỏ qua liều đã quên, chỉ sử dụng liều tiếp theo, không dùng gấp đôi liều để bù liều đã quên.
Quá liều thuốc và cách xử trí
Nếu quá liều xảy ra cần báo ngay cho bác sĩ, hoặc thấy có biểu hiện bất thường cần tới bệnh viện để được điều trị kịp thời.
Bảo quản
Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.
Hạn sử dụng
Xem trên bao bì.
Quy cách đóng gói
Hộp 10 vỉ x 10 viên
Nhà sản xuất
Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm
Sản phẩm tương tự
Giá Agidolgen là bao nhiêu?
Agidolgen hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.
Mua Agidolgen ở đâu?
Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Agidolgen bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
- Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.