Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc gì ?

Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm có số đăng ký  do CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM sản xuất. Chi tiết về thuốc Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm có tác dụng/ công dụng gì ?

Acegoi là sản phẩm gì? Acegoi là thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm. Acegoi giúp viêm xoang mũi, viêm mũi dị ứng, do nhiễm khuẩn hay thời tiết, giảm đau nhức cơ bắp, đau khớp, điều trị nhiễm trùng đường hô hấp trên. Thành phần của Acegoi Paracetamol 325mg. Natri benzoate 100mg. Clorpheniramin maleat Xem thêm

Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Acegoi - Thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/acegoi-thuoc-giam-dau-ha-sot-chong-viem-hieu-qua-cua-agimexpharm.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Acegoi là sản phẩm gì?

  • Acegoi là thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm hiệu quả của Agimexpharm. Acegoi giúp viêm xoang mũi, viêm mũi dị ứng, do nhiễm khuẩn hay thời tiết, giảm đau nhức cơ bắp, đau khớp, điều trị nhiễm trùng đường hô hấp trên.

Thành phần của Acegoi

  • Paracetamol 325mg.

  • Natri benzoate 100mg.

  • Clorpheniramin maleat 2mg.

  • Tá dược vừa đủ 1 gói.

Dạng bào chế

  • Bột pha uống.

Công dụng - chỉ định của Acegoi

  • Sốt, đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau khớp.

  • Nhiễm trùng đường hô hấp trên gây hắt hơi, chảy nước mắt, nghẹt mũi, sổ mũi, ớn lạnh.

  • Viêm xoang mũi do nhiễm khuẩn hay thời tiết, viêm mũi dị ứng.

Liều dùng - Cách dùng của Acegoi

  • Liều dùng:

    • Người lớn: Uống 1 – 2 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

    • Trẻ em:

      • Từ 1 – 2 tuổi: Uống ¼ gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

      • Từ 2 – 6 tuổi: Uống ½ gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

      • Từ 6 – 12 tuổi: Uống 1 gói/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống.

Chống chỉ định của Acegoi

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Acegoi

  • Paracetamol có thể gây các phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven– Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Thận trọng khi sử dụng Paracetamol cho người bệnh thiếu máu từ trước.

  • Không uống rượu khi dùng thuốc.

  • Chỉ dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú khi thật cần thiết.

  • Lưu ý khi lái xe và vận hành máy vì thuốc có thể gây buồn ngủ.

  • Trường hợp ăn kiêng muối cần lưu ý thuốc có chứa 95,1mg Na trong 1 gói.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng và tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng sản phẩm cho phụ nữ mang thai và đang trong thời gian nuôi con bằng sữa mẹ.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Dùng được cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ

  • Sản phẩm có bản chất an toàn và lành tính nên chưa ghi nhận được các tác dụng phụ gây ra cho người sử dụng sản phẩm khi sử dụng với liều lượng khuyến cáo.

  • Trong quá trình sử dụng sản phẩm, bệnh nhân nhận thấy xuất hiện bất cứ biểu hiện bất thường nào nghi ngờ rằng do sử dụng sản phẩm thì bệnh nhân cần xin ý kiến của dược sĩ hoặc bác sĩ điều trị để có thể xử trí kịp thời và chính xác.

Tương tác

  • Isoniazid, Alcool, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol.

  • Dùng chung Phenothiazin với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng.

  • Metoclopramid có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol.

  • Ethanol, các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của Chlopheniramine.

  • Chlopheniramine ức chế chuyển hóa Phenytoin và có thể dẫn đến ngộ độc Phenytoin.

Quên liều và cách xử trí

  • Dùng ngay khi nhớ. Không dùng quá gần liều kế tiếp.

  • Không dùng gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều và cách xử trí

  • Không dùng quá liều quy định. Trong thời gian sử dụng sản phẩm, người bệnh tuyệt đối tuân thủ theo chỉ định liều dùng của bác sĩ điều trị, tránh việc tăng hoặc giảm liều để đẩy nhanh thời gian điều trị bệnh.

  • Nếu quá liều phải ngừng sử dụng và đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Hạn sử dụng

  • Xem trên bao bì.

Sản phẩm tương tự

Giá Acegoi là bao nhiêu?

  • Acegoi hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Acegoi ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Acegoi bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AGIMEXPHARM
1

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!