Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm
0 đánh giá


Giá bán:
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm là dược phẩm/thuốc gì ?

Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm có số đăng ký  do Công ty cổ phần dược phẩm SAVI (SAVIPHARM) sản xuất. Chi tiết về thuốc Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm có tác dụng/ công dụng gì ?

Savi Pamol Extra 500 là thuốc gì? Savi Pamol Extra 500 là thuốc được sản xuất bởi công ty cổ phần dược phẩm Sa Vi (SaViPharm). Savi Pamol Extra 500 được chỉ định giảm đau, hạ sốt hiệu quả. Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén sủi. Thành phần chính của Savi Pamol Extra 500 Pracetamol 500mg Cafein 65mg. Dạng bào chếXem thêm

Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Savi Pamol Extra 500 - Thuốc giảm đau, hạ sốt của Savipharm tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/savi-pamol-extra-500-thuoc-giam-dau-ha-sot-cua-savipharm.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Savi Pamol Extra 500 là thuốc gì?

  • Savi Pamol Extra 500 là thuốc được sản xuất bởi công ty cổ phần dược phẩm Sa Vi (SaViPharm). Savi Pamol Extra 500 được chỉ định giảm đau, hạ sốt hiệu quả. Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén sủi.

Thành phần chính của Savi Pamol Extra 500

  • Pracetamol 500mg

  • Cafein 65mg.

Dạng bào chế

  • Viên nén sủi.

Công dụng - Chỉ định của Savi Pamol Extra 500

  • Làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả các cơn đau như đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau nhức cơ, gân, đau do chấn thương, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.

  • Hạ sốt nhanh.

Chống chỉ định của Savi Pamol Extra 500

  • Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

  • Người bệnh quá mẫn cảm với paracetamol

  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase

  • Người ăn kiêng muối.

Liều lượng và cách dùng Savi Pamol Extra 500

  • Cách dùng: 

    • Thuốc được dùng qua đường uống.

  • Liều dùng:

    • Thuốc này chỉ dành cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi. Để giảm đau và hạ sốt, liều thường dùng uống là 325mg – 650mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 8 viên một ngày (tức 4g paracetamol/ngày).

    • Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

Lưu ý khi sử dụng Savi Pamol Extra 500

  • Dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Để xa tầm tay trẻ em.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở những người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu. 

  • Bệnh gan, thận nặng.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu. 

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. 

  • Người bị phenylceton-niệu (nghĩa là thiếu hụt gen xác định tình trạng của phenylalanin hydroxylase) và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày - ruột thành phenylalanin sau khi uống. 

  • Dùng phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc. 

  • Dùng lâu dài với liều cao cafein có thể gây trạng thái cáu kỉnh, lơ mơ và đau đầu khi ngưng dùng đột ngột. 

Tác dụng phụ khi dùng Savi Pamol Extra 500

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm khi mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

  • Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100:

    • Da: Ban.

    • Dạ dày – ruột: Buồn nôn, nôn.

    • Huyết học: Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Thận: Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

  • Hiếm gặp, ADR < 1/1000:

    • Da: Hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính. 

    • Khác: Phản ứng quá mẫn.

  • Thông báo cho thầy thuốc các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Phụ nữ mang thai: Thận trọng khi dùng thuốc. Chỉ dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Phụ nữ cho con bú: Thận trọng khi dùng thuốc. Chỉ dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc không gây ảnh hưởng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc

  • Tương tác thuốc có thể làm giảm hiệu quả của thuốc hoặc gia tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ. Vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến của dược sĩ, bác sĩ khi muốn dùng đồng thời sản phẩm này với các loại thuốc khác.

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông cowmarin và dẫn chất indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng, nên paracetamol được ưa dùng hơn salicylate khi cân giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazine và liệu pháp hạ nhiệt. 

  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. 

  • Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturate, carbamazepine) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại của paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.  

  • Ngoài ra, dùng đồng thời /soniazide yới paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác tương tác này. Nguy cơ paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazide. Thường không cần giảm Ïliều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị paracetamol và thuốc chống co giật; tuy vậy, người bệnh phải hạn chế dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hay isoniazid. -

  • Tương tự như theophyllin, caffeine tương tác dược động học với các thuốc được chuyên hoá bởi hệ enzym isoenzym CYPI1A2 ở gan.

Xử trí khi quá liều

  • Trong trường hợp quá liều, tiến hành các biện pháp cấp cứu thích hợp. Hiện tại, chưa có loại thuốc giải độc đặc hiệu nào với trường hợp dùng quá liều.

  • Triệu chứng: Nhiễm độc paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất, hoặc do uống lặp lại liều lớn paracetamol (ví dụ 7,5 – 10 g mỗi ngày, trong 1 – 2 ngày), hoặc do uống thuốc dài ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tác dụng độc cấp tính nghiêm trọng nhất do quá liều và có thể gây tử vong. Buồn nôn, nôn và đau bụng thường xảy ra trong vòng 2 -3 giờ sau khi uống liều độc của thuốc.

  • Xử trí: Chẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều paracetamol. Có những phương pháp xác định nhanh nồng độ thuốc trong huyết tương. Tuy vậy, không được trì hoãn điều trị trong khi chờ kết quả xét nghiệm nếu bệnh sử gợi ý là quá liều nặng. Khi nhiễm độc nặng, điều quan trọng là phải điều trị hỗ trợ tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Xử trí khi quên liều

  • Không dùng bù liều đã quên. Chỉ dùng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Bảo quản

  • Nơi thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 4 vỉ xé x 4 viên, Hộp 25 vỉ xé x 4 viên, Hộp 1 tuýp x 10 viên.

Nhà sản xuất

  • Công ty cổ phần dược phẩm Sa Vi (SaViPharm).

Sản phẩm tương tự

Giá Savi Pamol Extra 500 là bao nhiêu?

  • Savi Pamol Extra 500 hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Savi Pamol Extra 500 ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Savi Pamol Extra 500 tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty cổ phần dược phẩm SAVI (SAVIPHARM)
Công ty sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm SAVI (SAVIPHARM).
Địa chỉ: Lô Z01-02-03a KCN/KCX Tân Thuận, P. Tân Thuận Đông, Q7, Tp. Hồ Chí Minh.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!