Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed
0 đánh giá


Giá bán:1.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed là dược phẩm/thuốc gì ?

Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed có số đăng ký  do Công ty Cổ phần Dược Apimed sản xuất. Chi tiết về thuốc Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed có tác dụng/ công dụng gì ?

Para-Api 500 là thuốc gì? Para-Api 500 là thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed. Para-Api 500 điều trị cho bệnh nhân bị sốt và điều trị các cơn đau như đau bụng kinh, đau cơ, đau nửa đầu, nhức đầu, đau do viêm xương khớp, đau răng, đau chấn thương. Thành phần của thuốc Para-Api 500 Paracetamol 500mg. Cafein 65mg.Xem thêm

Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Para-Api 500 - Thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/para-api-500-thuoc-dieu-tri-cac-con-dau-va-ha-sot-cua-apimed.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Para-Api 500 là thuốc gì?

  • Para-Api 500 là thuốc điều trị các cơn đau và hạ sốt của Apimed. Para-Api 500 điều trị cho bệnh nhân bị sốt và điều trị các cơn đau như đau bụng kinh, đau cơ, đau nửa đầu, nhức đầu, đau do viêm xương khớp, đau răng, đau chấn thương.

Thành phần của thuốc Para-Api 500

  • Paracetamol 500mg.

  • Cafein 65mg.

  • Tá dược vừa đủ

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim.

Công dụng - chỉ định của thuốc Para-Api 500

  • Công dụng:

    • Hoạt chất Paracetamol có hoạt tính giảm đau, có tác dụng giảm thân nhiệt do:

      • Tác động lên vùng dưới đồi gây giãn mạch

      • Ức chế quá trình tổng hợp prostaglandin-chất gây sốt

    • Cafein kích thích nhẹ lên TKTW làm hưng phấn thần kinh, hỗ trợ giảm đau, giúp cho các cơ hoạt động dễ dàng hơn.

    • Sự phối hợp Paracetamol và Cafein làm giảm đau nhanh chóng và hiệu quả, tăng tác dụng hạ sốt của Paracetamol.

  • Chỉ định:

    • Điều trị các cơn đau như đau nửa đầu, nhức đầu, đau bụng kinh, đau cơ, đau răng, đau chấn thương, đau do viêm xương khớp,v.v…

    • Điều trị cho bệnh nhân bị sốt

Liều dùng - Cách dùng của thuốc Para-Api 500

  • Liều dùng:

    • Người lớn và trẻ em trên 16 tuổi: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần). Không dùng quá 8 viên/ 24 giờ

    • Trẻ em 10 đến 16 tuổi:  Mỗi lần uống 1 viên, cách 6 giờ uống một lần (nếu cần). Không dùng quá 4 liều/ 24 giờ

    • Trẻ em dưới 10 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này.

    • Người già: Không có yêu cầu thay đổi liều đặc biệt so với liều người lớn nhưng do có nguy cơ cao về những hậu quả nghiêm trọng của các phản ứng không mong muốn. Nên sử dụng liều hiệu quả thấp nhất và trong thời gian ngắn nhất (có thể). (xem phần thận trọng khi dùng thuốc)

    • Người suy gan, suy thận:

      • Suy thận:  Tuỳ mức độ suy thận, tăng khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc.

        • Trẻ em, Clcr ≤ 10 ml/phút, cho cách nhau 8 giờ/lần.

        • Người lớn, Clcr 10 - 50 ml/phút, cho cách nhau 6 giờ/lần. Clcr < 10 ml/phút, cho cách nhau 8 giờ/lần.

      • Suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài.

  • Cách dùng:

    • Thuốc được bào chế dạng viên nên được sử dụng bằng đường uống. Khi uống không nên nhai nát viên thuốc, phải uống cả viên với nước đun sôi để nguội. Trong thời gian dùng thuốc, bệnh nhân cần phải kết hợp với chế độ ăn hạn chế dầu mỡ.

Chống chỉ định của thuốc Para-Api 500

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.

  • Chống chỉ định với các trường hợp suy giảm chức năng gan và thận, người mắc bệnh về tim, phổi.

  • Không dùng thuốc cho bệnh nhân thiếu máu nặng, người thiếu men G6PD ( glucose-6-phosphat dehydrogenase)

Lưu ý đặc biệt và thận trọng khi sử dụng Para-Api 500

  • Trong thời gian sử dụng thuốc, bệnh nhân nên hạn chế uống rượu bia

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú chỉ sử dụng khi thật cần thiết.

  • Thận trọng đối với bệnh nhân có thiếu máu từ trước.

  • Trong quá trình điều trị, bệnh nhân cần tuân thủ theo chỉ định, không tự ý tăng hay giảm lượng thuốc uống để nhanh có hiệu quả.

  • Cần tham khảo ý kiến của bác sĩ điều trị trước khi quyết định ngừng điều trị bằng thuốc.

Sử dụng cho phụ nữ có thai và đang cho con bú

  • Thận trọng khi dùng sản phẩm cho phụ nữ có thai và đang trong thời gian nuôi con bằng sữa mẹ. 

  • Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

Sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi sử dụng cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tác dụng phụ của thuốc Para-Api 500

  • Các tác dụng phụ thỉnh thoảng bệnh nhân có thể gặp phải là phát ban nổi mẩn trên da và các triệu chứng dị ứng khác

  • Tác dụng phụ ít gặp hơn bao gồm rối loạn chức năng tạo máu, buồn nôn, nôn, gây độc cho thận khi lạm dụng thuốc dài ngày,v.v

  • Tác dụng phụ hiếm gặp là phản ứng quá mẫn với thành phần của thuốc; có thể bị suy giảm chức năng gan nếu dùng liều cao và kéo dài

  • Thông báo cho thầy thuốc các tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác của thuốc Para-Api 500

  • Trong quá trình sử dụng thuốc Para-Api Extra P nếu bệnh nhân phải sử dụng thêm một hoặc nhiều thuốc khác thì các thuốc này có thể xảy ra tương tác với nhau, ảnh hưởng đến quá trình hấp thu, cũng như là chuyển hóa và thải trừ, làm giảm tác dụng hoặc gây ra độc tính đối với cơ thể

  • Điều cần làm là bệnh nhân hãy liệt kê các thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang sử dụng vào thời điểm này để bác sĩ có thể biết và tư vấn để tránh tương tác thuốc không mong muốn.

Quên liều và cách xử trí

  • Dủng ngay khi nhớ. Không dùng quá gần liều kế tiếp.

  • Không dùng gấp đôi để bù liều đã quên.

Quá liều và cách xử trí

  • Không dùng quá liều quy định.

  • Nếu quá liều phải ngừng sử dụng và đến cơ sở y tế gần nhất để được theo dõi và điều trị kịp thời.

Bảo quản

  • Nơi khô mát, tránh ánh nắng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Quy cách đóng gói

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên

Hạn sử dụng

  • 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Xuất xứ

  • Công ty cổ phần dược Apimed

Sản phẩm tương tự

Giá Para-Api 500 là bao nhiêu?

  • Para-Api 500 hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Para-Api 500 ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Para-Api 500 bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty Cổ phần Dược Apimed

Công ty Cổ phần Dược Apimed được thành lập vào ngày 10/12/2014 với nhà máy đạt chuẩn GMP-WHO, GLP, GSP tại Cụm Công Nghiệp Phú Thạnh, xã Vĩnh Thanh, huyện Nhơn Trạch, Tỉnh Đồng Nai.

Công ty Cổ phần Dược Apimed với máy móc, công nghệ hiện đại chuyên sản xuất, kinh doanh các mặt hàng dược phẩm thuộc nhóm Non-Beta lactam với nhiều dạng bào chế như: Viên nang cứng, viên nén, viên bao, thuốc bột, thuốc nước uống, thuốc dùng ngoài da, kem mỡ...

Với tiêu chí "Niềm tin và sức khỏe của bạn là sứ mệnh của chúng tôi", Công ty luôn quan tâm và đặt chất lượng của sản phẩm, sự hài lòng và tin tưởng của khách hàng lên hàng đầu; đó làm nên sự thành công của Công ty hiện tại và tương lai.


Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!