Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp
0 đánh giá


Giá bán:Liên hệ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp là dược phẩm/thuốc gì ?

Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp có số đăng ký  do Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long sản xuất. Chi tiết về thuốc Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp có tác dụng/ công dụng gì ?

Effer-paralmax extra là sản phẩm gì? Effer-paralmax extra là một trong những loại thuốc được điều chế dưới dạng thuốc cốm sủi bọt và được chỉ định dùng cho người gặp vấn đề về sức khỏe. Thuốc Effer-paralmax extra hiện nay đang được rất nhiều người bệnh tin dùng bởi công dụng giảm đau hạ sốt rất hiệu quả Thông tin cơ bản của Effe Xem thêm

Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Panalgan Effer 250 VPC - Thuốc làm giảm đau đầu, đau cơ, đau khớp tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/panalgan-effer-250-vpc-thuoc-lam-giam-dau-dau-dau-co-dau-khop.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Effer-paralmax extra là sản phẩm gì?

  • Effer-paralmax extra là một trong những loại thuốc được điều chế dưới dạng thuốc cốm sủi bọt và được chỉ định dùng cho người gặp vấn đề về sức khỏe. Thuốc Effer-paralmax extra hiện nay đang được rất nhiều người bệnh tin dùng bởi công dụng giảm đau hạ sốt rất hiệu quả

Thông tin cơ bản của Effer-paralmax extra

  • Tên sản phẩm: Effer-paralmax extra

  • Số đăng ký: VD-25671-16

  • Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long

  • Xuất xứ: Việt Nam

  • Dạng bào chế: Thuốc cốm sủi bọt.

  • Hạn sử dụng: 36 tháng

  • Quy cách: Hộp 12 gói x 1g

Thành phần của Effer-paralmax extra

  • Paracetamol (acetaminophen) 250 mg.

Công dụng - Chỉ định của Effer-paralmax extra

  • Công dụng của các thành phần có trong Effer-paralmax extra:

    • Paracetamol là loại thuốc giảm đau hạ sốt được sử dụng phổ biến trong điều trị đau đầu, đau cơ, đau khớp, đau lưng, đau răng, cảm cúm...

  • Công dụng của Effer-paralmax extra:

    • Dùng điều trị triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa như: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, nhức mỏi cơ, cảm cúm.

    • Hạ sốt trong các chứng sốt do cảm cúm hoặc do các chứng nhiễm trùng đường hô hấp.

  • Đối tượng sử dụng Effer-paralmax extra:

    • Người bị đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, nhức mỏi cơ, cảm cúm.

    • Người bị sốt do cảm cúm hoặc do các chứng nhiễm trùng đường hô hấp.

Liều dùng - Cách dùng Effer-paralmax extra

  • Cách dùng:

    • Dùng đường uống 

  • Liều dùng:

    • Khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.

    • Trường hợp suy thận, khoảng cách tối thiểu là 8 giờ. Nếu cơn đau tiếp tục kéo dài quá 5 ngày, không nên tiếp tục điều trị mà không hỏi ý kiến bác sỹ.

    • Liều hàng ngày của paracetamol chỉ định khoảng 60 mg/kg/ngày, chia làm 4 – 6 lần. Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em uống quá 5 liều/ngày.

    • Hoặc chia liều cụ thể như sau:

    • Trẻ em từ 2 – 3 tuổi: Uống 1 gói/lần.

    • Trẻ em từ 4 –  5 tuổi: Uống 1½ gói/lần.

    • Trẻ em từ 6 – 8 tuổi: Uống 2 gói/lần.

    • Trẻ em từ 9 – 11 tuổi: Uống 2½ - 3 gói/lần.

    • Trẻ em 12 tuổi trở lên và người lớn: Tùy cân nặng có thể uống từ 3 – 6 gói/lần.

    • Không sử dụng đồng thời với các thuốc khác có chứa paracetamol.

    • Trẻ em dưới 2 tuổi không nên sử dụng thuốc này và nên dùng thuốc có hàm lượng paracetamol thấp hơn.

  • Quên liều:

    • Khi quên liều nên bỏ qua liều đã quên và uống liều tiếp theo. 

    • Không được uống gấp đôi liều để bù vào liều đã quên.

  • Quá liều:

    • Khi quá liều nên ngưng sử dụng sản phẩm để dõi. Cần có người bên cạnh theo dõi khi quá liều, nếu có bất kỳ phản ứng nào xảy ra cần được đưa ngay đến cơ quan y tế gần nhất để được sơ cứu kịp thời.

Chống chỉ định của Effer-paralmax extra

  • Không sử dụng nếu có mẫn cảm đối với bất kỳ thành phần nào của Effer-paralmax extra

  • Bệnh nhân thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (G6PD).

  • Suy gan nặng.

Lưu ý khi sử dụng Effer-paralmax extra

  • Lưu ý chung:

    • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị và khi dùng dưới sự hướng dẫn của thầy thuốc. Tuy nhiên, dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol (acetaminophen) đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại (như quá liều paracetamol).

    • Phải thận trọng khi dùng paracetamol cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước.

    • Phải dùng thận trọng ở người có bệnh thiếu máu từ trước vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù nồng độ cao ở mức nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

    • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

    • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

    • Để đảm bảo an toàn, nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

  • Dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú:

    • Phụ nữ có thai và đang cho con bú là hai đối tượng rất dễ bị ảnh hưởng. Vì vậy, cần cân nhắc, tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

  • Dùng cho người lái xe:

    • Chưa có nghiên cứu cụ thể đối với đối tượng này, để đảm an toàn cho lái xe và những người đang tham gia giao thông nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng. 

Tác dụng phụ của Effer-paralmax extra

  • Ít gặp: Ban. Buồn nôn, nôn. Loạn tạo máu (giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu), thiếu máu. Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.

  • Hiếm gặp: Hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc, hội chứng Lyell, mụn mủ ngoại ban toàn thân cấp tính. Phản ứng quá mẫn.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ không đáng có nào hãy thông báo ngay cho bác sĩ.

Tương tác

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion. 

  • Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt. Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid làm tăng tính độc gan của Paracetamol.

  • Uống rượu nhiều và dài ngày làm tăng độc tính trên gan của Paracetamol. Nên tránh sử dụng chung với thuốc hoặc thức uống có Cafein như: trà, cà phê và một số thức uống đóng hộp. 

  • Trước khi sử dụng Effer-paralmax extra, nên liệt kê các sản phẩm thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang dùng cho bác sĩ để tránh những tương tác không đáng có. 

Bảo quản

  • Để xa tầm tay của trẻ em.

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C, nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng trực tiếp từ mặt trời.

Sản phẩm tương tự

Giá Effer-paralmax extra là bao nhiêu?

  • Effer-paralmax extra hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Effer-paralmax extra ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Effer-paralmax extra tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng với khách lẻ theo khung giờ sáng:10h-11hchiều: 14h30-15h30
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc.

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long
Công ty sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Cửu Long.
Địa chỉ: Số 150 đường 14 tháng 9, TP. Vĩnh Long, tỉnh Vĩnh Long.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!