Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:65.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc hô hấp + chứa hoạt chất . Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả có số đăng ký  do Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam sản xuất. Chi tiết về thuốc Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Acetylcystein Stada 200mg là sản phẩm gì? Acetylcystein Stada 200mg là thuốc được sản xuất bởi Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam (Stella), với thành phần chính N-acetylcystein có tác dụng làm thuốc tiêu chất nhầy ở  bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra  Acetylcystein StadaXem thêm

Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Acetylcystein Stada 200mg - Thuốc tiêu đờm hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/acetylcystein-stada-200mg-thuoc-tieu-dom-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0901796388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Acetylcystein Stada 200mg là sản phẩm gì?

  • Acetylcystein Stada 200mg là thuốc được sản xuất bởi Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam (Stella), với thành phần chính N-acetylcystein có tác dụng làm thuốc tiêu chất nhầy ở  bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính. Ngoài ra  Acetylcystein Stada 200mg dùng làm thuốc giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.

Thông tin cơ bản của Acetylcystein Stada 200mg

  • Tên sản phẩm: Acetylcystein Stada 200mg
  • Số đăng ký: VD-22667-15
  • Công ty đăng ký: Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam (Stella)
  • Xuất xứ Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nang cứng
  • Hạn sử dụng: 36 tháng.
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thành phần của Acetylcystein Stada 200mg 

  • N-acetylcystein 200mg

Công dụng - Chỉ định của Acetylcystein Stada 200mg

  • Acetylcysteiln được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong điều trị bổ sung đối với bệnh nhân có đờm đặc quánh trong viêm phế quản cấp và mạn tính.
  • Acetylcystein được dùng làm thuốc giải độc trong điều trị quá liều paracetamol.

Liều dùng của Acetylcystein Stada 200mg 

  • Cách dùng:
    • Thuốc dùng uống.
  • Liều dùng
    • Tiêu chất nhầy: uống dưới dạng hạt hòa tan trong nước.
      • Người lớn: 200mg (1 viên) x 3 lần/ngày.
      • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi(*): 200mg (1 viên) x 2 lần/ngày.
    • Giải độc quá liều paracetamol:
    • Liều đầu tiên 140 mg/kg, dùng trong dung dịch 5%; tiếp theo cách 4 giờ uống một lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 Iần. Acetylcystein được thông báo là rất hiệu quả khi dùng trong vòng 8 giờ sau khi bị quá liều paracetamol, hiệu quả bảo vệ giảm đi sau thời gian đó. Nếu bắt đầu điều trị chậm hơn 15 giờ thì không hiệu quả, nhưng các công trình nghiên cứu gần đây cho rằng vẫncòn có ích.
  • Quên liều:
    • Dùng liều đó ngay khi nhớ ra. Không dùng liều thứ hai để bù cho liều mà bạn có thể đã bỏ lỡ. Chỉ cần tiếp tục với liều tiếp theo.
  • Quá liều:
    • Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Chống chỉ định của Acetylcystein Stada 200mg 

  • Quá mẫn với acetylcystein hay bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân bị bệnh hen hoặc có tiền sử co thắt phế quản.
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

Lưu ý khi sử dụng Acetylcystein Stada 200mg 

  • Khi uống acetylcystein điều trị quá liều paracetamol có thể dẫn đến nôn hoặc làm trầm trọng thêm tình trạng nôn, bệnh nhân có nguy cơ xuất huyết dạ dày nên được cân nhắc giữa nguy cơ xuất huyết đường tiêu hóa trên với hậu quả gây độc gan của paracetamol để có hướng sử dụng acetylcystein hợp lý.
  • Bệnh nhân hen khi dùng acetylcystein phải được giám sát chặt chẽ trong suốt quá trình điều trị; khi co thắt phế quản xảy ra, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản. Nếu co thắt phế quản vẫn tiến triển, phải ngừng acetylcystein ngay lập tức.
  • Khi điều trị với acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản. Nếu người bệnh giảm khả năng ho, phải hút cơ học hoặc đặt ống hút trong khí quản để thông đường thở cho bệnh nhân.
  • Bệnh nhân suy gan: độ thanh thải toàn phần của acetylcystein giảm đáng kể ở những bệnh nhân xơ gan và thời gian bán thải gần như gấp hai lần so với những người khỏe mạnh.
  • Chưa biết ảnh hưởng của thuốc trên khả năng lái xe và vận hành máy móc.
  • Điều trị quá liều paracetamol bằng acetylcystein ở phụ nữ mang thai có hiệu quả, an toàn và có khả năng ngăn chặn được độc tính cho gan ở thai nhi cũng như ở người mẹ.
  • Thuốc dùng được cho phụ nữ cho con bú.

Tác dụng phụ Acetylcystein Stada 200mg 

  • Phản ứng quá mẫn: Co thắt phế quản, phù mạch, nổi mẩn và ngứa, hạ huyết áp hay đôi khi tăng huyết áp có thể xảy ra.
  • Các tác dụng không mong muốn khác: Chứng đỏ bừng, buồn nôn và nôn, sốt, ngất, đổ mồ hôi, đau khớp, nhìn mờ, rối loạn chức năng gan, nhiễm acid, co giật, ngừng hô hấp hoặc ngừng tim.
  • Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng.

Tương tác

  • Acetylcystein là một chất khử nên tương kỵ với các chất oxy hóa.
  • Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C - nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng.
  • Để xa tầm tay trẻ em.

Sản phẩm tương tự

Giá Acetylcystein Stada 200mg là bao nhiêu?

  • Acetylcystein Stada 200mg hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Acetylcystein Stada 200mg ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng tìm mua Acetylcystein Stada 200mg tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng.
  • Mua hàng trên website:https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline:Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.

“Tài sản đầu tiên là sức khỏe, vì vậy hãy chủ động bảo vệ sức khỏe của chính bản thân và người thân của bạn nhé! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và đồng hành cùng congbotpcn.com. Chúc bạn mạnh khỏe và hạnh phúc”

Tài liệu tham khảo: "drugbank.vn/thuoc/Acetylcystein-Stada-200-mg&VD-22667-15"

Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam
Công ty sản xuất: Công ty liên doanh TNHH Stada Việt Nam.
Địa chỉ: Số 40, Đại lộ Tự do, KCN Việt Nam - Singapore, Thuận An, Bình Dương.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!