Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả
0 đánh giá


Giá bán:1.000 đ
Thông tin khuyến mãi
Các câu hỏi thường gặp

Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc gì ?

Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả là dược phẩm/thuốc  Thuốc Giảm đau, chống viêm, hạ sốt + chứa hoạt chất . Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả có số đăng ký  do Công ty TNHH US pharma USA sản xuất. Chi tiết về thuốc Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả hãy cùng Trường Anh Pharm xem chi tiết ở phần mô tả sản phẩm nhé!

Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả có tác dụng/ công dụng gì ?

Cadigesic Extra USP là thuốc gì? Cadigesic Extra USP thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp. Cadigesic Extra USP được chỉ định điều trị giảm đau hiệu quả. Cadigesic Extra USP được bào chế dưới dạng viên nén bao phim, tiện dụng, hiệu quả cao. Thành phần ch& Xem thêm

Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả giá bao nhiêu ?

Để biết thông tin giá của sản phẩm  Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả vui lòng liên hiện qua hotline: 0901796388. Thông tin giá Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả đăng trên web có thể thay đổi.

Mua Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả ở đâu ?

Các bạn có thể dễ dàng mua Cadigesic Extra USP - Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt hiệu quả tại Trường Anh Pharm bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com/thuoc/cadigesic-extra-usp-thuoc-dieu-tri-giam-dau-ha-sot-hieu-qua.html
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo:  0889969368 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Điều khoản
  • Đúng thuốc, đúng giá
  • Bán thuốc theo đơn
  • Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
  • Kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
  • Chính sách bảo mật
  • Chính sách vận chuyển
  • Hình thức thanh toán
  • Chính sách đổi trả
  • Hướng dẫn đặt hàng

Cadigesic Extra USP là thuốc gì?

  • Cadigesic Extra USP thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid, Thuốc điều trị Gút và các bệnh xương khớp. Cadigesic Extra USP được chỉ định điều trị giảm đau hiệu quả. Cadigesic Extra USP được bào chế dưới dạng viên nén bao phim, tiện dụng, hiệu quả cao.

Thành phần chính của Cadigesic Extra USP

  • Paracetamol  500 mg.

  • Cafein    65 mg.

Dạng bào chế

  • Viên nén bao phim.

Công dụng - Chỉ định của Cadigesic Extra USP

  • Cadigesic Extra USP làm giảm các triệu chứng sốt, đau nhức như:  Nhức đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng, đau do hành kinh, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp.

Chống chỉ định của Cadigesic Extra USP

  • Quá mẫn với thành phần thuốc. 

  • Người bệnh thiếu hụt glucose- 6 - phosphat dehydrogenase.

  • Chống chỉ định trong trường hợp viêm gan tiến triển nặng.

  • Không dùng cho người suy thận nặng.

  • Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim.

  • Nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.

Liều lượng và cách dùng Cadigesic Extra USP

  • Cách dùng: 

    • Thuốc sử dụng bằng đường uống.

  • Liều dùng:

    • Người lớn:

      • Dùng 1 – 2  viên/lần, 3 – 4 lần/ngày. Khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc tối thiểu là 4 giờ, không quá 8 viên/ ngày.

      • Trong trường hợp suy thận, khoảng cách này là 4 - 8 giờ tùy theo mức độ suy thận.

    • Trẻ em từ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần: không quá 4 viên/ngày.

Lưu ý khi sử dụng Cadigesic Extra USP

  • Để xa tầm tay trẻ em.

  • Đọc kỹ hướng dẫn khi sử dụng thuốc. Tham khảo hướng dẫn của bác sĩ điều trị.

  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở những người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím  có thể không được biểu lộ ra, mặc dù những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

  • Bệnh gan, thận nặng.

  • Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol; nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

  • Dùng phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.

  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

  • Sử dụng lâu dài với liều cao cafein có thể gây trạng thái cáu kỉnh, lơ mơ và đau đầu khi ngưng dùng đột ngột.

  • Bệnh nhân suy gan phải giảm liều tuỳ theo mức độ bệnh gan, thận.

Tác dụng phụ khi dùng Cadigesic Extra USP

  • Thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

  • CadiGgesic Extra USP được dung nạp tốt, các tác dụng phụ thường nhẹ và có thể hồi phục sau khi ngưng dùng thuốc.

  • Do paracetamol: Trên da: hiếm khi phát ban hoặc ngứa, thường là ban đỏ hoặc mề đay nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu  và giảm toàn thể huyết cầu.

  • Do Cafein: Có thể gây rối loạn tiêu hoá, chuột rút, mất ngủ, hồi hộp.

Sử dụng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người lái xe và vận hành máy móc.

Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú

  • Phụ nữ mang thai: Thận trọng khi dùng thuốc. Chỉ dùng thuốc khi có chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Phụ nữ cho con bú: Thận trọng khi dùng thuốc. Chỉ dùng thuốc khi có chỉ dẫn của bác sĩ.

Tương tác thuốc

  • Tương tác thuốc có thể làm giảm hiệu quả của thuốc hoặc gia tăng nguy cơ mắc các tác dụng phụ. Vì vậy, bạn cần tham khảo ý kiến của dược sĩ, bác sĩ khi muốn dùng đồng thời sản phẩm này.

  • Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày có thể làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion, nhưng tương tác này không quan trọng về mặt lâm sàng. Vì vậy, paracetamol được ưu tiên dùng hơn salicylat đối với bệnh nhân đang dùng coumarin hoặc dẫn chất indandion.

  • Uống rượu nhiều, lâu dài có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

  • Các thuốc gây cảm ứng men gan như thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturate, carbamazepin) có thể làm tăng tác hại của paracetamol đối với gan. Thông thường cần giảm liều paracetamol khi dùng kết hợp hai loại thuốc này, và người bệnh phải tự hạn chế dùng paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

  • Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.

Xử trí khi quá liều

  • Trong trường hợp quá liều, tiến hành các biện pháp cấp cứu thích hợp. Hiện tại, chưa có loại thuốc giải độc đặc hiệu nào với trường hợp dùng quá liều.

  • Quá liều:

    • Quá liều chỉ xảy ra nếu dùng liều độc duy nhất trên 15 mg (30 viên) hoặc dùng liều cao liên tiếp trong nhiều ngày.

  • Xử trí:

    • Khi phát hiện bị quá liều paracetamol, có thể cho bệnh nhân uống than hoạt (50 g đối với người lớn, 1 g/kg cân nặng đối với trẻ nhỏ), hoặc tiến hành rửa ruột bệnh nhân ngay khi có thể (tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống thuốc). Sau đó đưa bệnh nhân tới bệnh viện để tiến hành các biện pháp hỗ trợ khác:

    • Kiểm tra nồng độ paracetamol trong huyết tương.

    • Nếu nồng độ paracetamol trong máu cao hơn mức cho phép thì phải tiêm tĩnh mạch hoặc uống N-acetylcystein trong vòng 36 giờ kể từ khi uống paracetamol. Khi uống, nên pha loãng dung dịch N-acetylcystein với nước hoặc đồ uống không có rượu để đạt dung dịch 5% và phải uống trong vòng 1 giờ sau khi pha. Cho uống N-acetylcystein với liều đầu tiên là 140 mg/kg, sau đó tiếp 17 liều nữa, mỗi liều 70 mg/kg cách nhau 4 giờ một lần. Bệnh nhân chỉ kết thúc điều trị nếu xét nghiệm paracetamol trong huyết tương cho thấy nguy cơ độc hại gan thấp.

    • Sử dụng N-acetylcystein có thể xảy ra một số tác dụng phụ như: buồn nôn, tiêu chảy, ban da, nhưng không cần ngưng thuốc. Trong trường hợp không có N-acetylcystein có thể dùng methionin

Xử trí khi quên liều

  • Không dùng bù liều đã quên. Chỉ dùng đúng liều lượng theo hướng dẫn của bác sĩ.

Bảo quản

  • Nơi thoáng mát, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng.

Quy cách đóng gói

  • Lọ 200 viên.

Nhà sản xuất

  • Công ty TNHH US pharma USA.

Sản phẩm tương tự

Cadigesic Extra USP là bao nhiêu?

  • Cadigesic Extra USP hiện đang được bán sỉ lẻ tại Trường Anh. Các bạn vui lòng liên hệ hotline công ty Call/Zalo: 090.179.6388 để được giải đáp thắc mắc về giá.

Mua Cadigesic Extra USP ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Cadigesic Extra USP tại Trường Anh bằng cách:

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng
  • Mua hàng trên website: https://congbotpcn.com
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline: Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Tuyên bố miễn trừ trách nhiệm: Mục tiêu của chúng tôi là cung cấp cho bạn thông tin hiện tại và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này bao gồm tất cả các tương tác có thể. Thông tin này không thay thế cho lời khuyên y tế. Luôn luôn nói chuyện với nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn về các tương tác có thể xảy ra với tất cả các loại thuốc theo toa, vitamin, thảo dược và chất bổ sung, và các loại thuốc không kê đơn mà bạn đang dùng.
Các câu hỏi thường gặp
Thông tin về Công ty TNHH US pharma USA
Công ty sản xuất: Công ty TNHH US pharma USA.
Địa chỉ: Lô B1-10, Đường D2, KCN Tây Bắc Củ Chi, Tp HCM.
Quốc gia sản xuất: Việt Nam.

Đánh giá sản phẩmĐánh giá ngay


Sản phẩm liên quan

Tags:

Bình luận sản phẩm
Chúng tôi đã nhận được bình luận của bạn
Bình luận sẽ được kiểm duyệt trước khi hiển thị trên website!